Tập Lái
24/2/11
25
0
0
Santafe của e cứ hiện cái đèn này lên , k nhấp nháy chỉ hiện nguyên như thế , cụ nào biết trả lời giúp e xem là bị sao ạ , e cảm ơn !

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Cái này là báo lỗi máy rồi (check engine) nên bác phải đêm vô hãng kiểm tra, dùng máy scan lỗi và fixed lỗi cho bác là xong.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Vô hãng đi Bác ui,mà Bác có mới thay vỏ xe hong?thay cái lớn cái nhỏ cũng bị vậy nữa ! Vì mình đã từng bị...hihi.
Cái cảm biến lưu lượng gió có vấn đề nó cũng báo cái này..v..v...nói chung nó hiện như vậy cũng nhiều nguyên nhân lắm,nên phải có cái máy check mới được.Mến.

Tập Lái
24/2/11
25
0
0
không thay gì bác ạ , mới có hơn 6k km . E ở ngoài bắc để xe mấy hum rét đậm rét hại k đi gì cả , xong hum nay đi thì đèn báo check , ngày mai mang ra hãng kiểm tra vậy , tết đến nơi rùi nó lại hư @@ .

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Bác Yên tâm đi,xe mình mới có 2000 à báo cái này vài lần rùi.....sau đó được các Anh em tư vấn rùi tự làm em yêu khoa học là hết luôn nên khỏi phải vào hãng....hihi....an tâm đi Bác,dòng xe Bác cũng có tiếng là bền....nhiều khi chỉ Cần chưa ghim giắc dây điện vô nó cũng báo nữa đó...smile.

Tập Lái
24/2/11
25
0
0
E nghĩ là nó có vấn đề gì đó rùi bác ạ . E mô tả thế này , khi chưa có đèn báo check thì khởi động kêu 2 3 tiếng ting ting rùi máy nổ , nhưng hum này thời gian nổ thêm 1 vài giây . Tiếng nổ là , tè tè tè tè tè xong máy nổ , 1 tiếng kêu khác lạ , lo lắng quá bác ạ .

Hạng C
20/7/09
619
0
16
Hà nội
Không vấn đề gì đâu. Mang vào hãng check cái xong ngay ấy mà.
Có khi do lạnh quá lại ít đi nên nó mới bị như thế. Nhiều xe bị như thế rồi

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Đèn check engine của bác báo lỗi rồi, biểu tượng của nó là cái logo có hình động cơ xe đó bác, cái này phải tìm đúng nguyên nhân rồi triệt nó mới hết, chứ dùng máy Scan quét xong rồi xoá lỗi thì sau đó nó cũng báo lại thôi.

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh
Chỉ sử dụng máy quét kiểm tra xem nó là lỗi gì ?( Hiện hành hay quá khứ)
Khi xác định được lỗi thì sẽ có hướng giải quyết!