Hạng B2
8/9/15
108
114
43
37
bác thay Volan đẹp quá. Có dễ thay không bác, em cũng ưng thay cho con xe 2009 của em, tổng thiệt hại hết nhiều không bác
Xe bác 2009 thì thay khoảng 3 tiếng, cũng dễ chứ ko khó gì cả, e thay hết 15tr

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
View attachment 1867530 Chào cả nhà, mình đã rời xa em Mercedes-Benz GLK-300 được hơn 3 năm nay rồi, nhưng mỗi khi đi ngoài đường nhìn thấy một em lao qua thì lại thấy nhớ nhung và luôn nhìn theo. Lý do thì có nhiều nhưng một phần là do các dòng xe Mercedes-Benz bây giờ nhìn giống nhau quá, nhìn từ đuôi lại thật khó mà nhận ngay ra C-E hay S, dòng SUV thì GLC, GLA, GLE cũng cứ tròn tròn na ná nhau. [pagebreak][/pagebreak]​
Cái này thì rõ ràng là Mer đang chạy theo thị hiếu của số đông, thỏa mãn phần đông cả khách hàng nam và nữ, trẻ cũng như hơi già, đang già và sắp già để tăng doanh số, tuy nhiên cá nhân mình thì thấy Mer đang dần đánh mất đi những bản sắc rất riêng của từng dòng xe.​
Vì, thế, lại nhớ về một thời tung hoành em xe nhỏ nhưng rất có võ này, máy 3.0 khỏe như trâu, hệ thống 4-Matic thần thánh cày hết các thể loại đường xá, hệ thống loa theo xe standard thôi nhưng âm thanh rất chất, mỗi tội chả có kết nối thông minh nào nên chỉ nghe được mỗi hệ thống CD 6 đĩa (vì không muốn mất mấy chục củ mua cái MMI gì của Mer). Cảm giác thích nhất là đi phía sau nhìn cái xe nhỏ gọn nhưng chắc nịch, rất đàn ông, phần trên hơi bóp, bên dưới phình ra và cặp bánh sau hơi choai choãi như kiểu đi hai hàng, chạy vun vút trên các thể loại cao tốc lẫn ổ trâu ổ gà.​
Nói thực là bây giờ có thể cố được một em GLC chạy lướt khoảng 1 năm, nhưng mình không thích vì nhìn nó không có bản sắc gì, so với GLK. Khi nào thì Mer ra cái xe dạng như vậy nữa nhỉ ?​
P/s: các bác đừng bơm mình mua Mer G-Class nhé :)

W204, W210, W221...những huyền thoại đã xa, gần như đã mất hết bản chất. GLK đẹp nhất nếu đứng cạnh X3 và Q5 cùng đời.
Dòng xe mình ấn tượng nhất:
1. Mer GLK 2009-2014
2. ford: Escape 2009-2013
Cùng chung sở thích :D

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Hồi 2010 cầm tờ tạp chí oto xe máy, thấy hình bìa con GLK này đẹp chịu ko nổi luôn, ra đường toàn chạy chậm chậm phía sau để ngắm, chỉ tiếc tài chính e ko đủ mạnh để nuôi e này.

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Cũng do em quá yêu form này nên vừa quyết định mua chiếc đời 2009. Đúng là vẫn chắc nịch, mạnh mẽ, lầm lì như xe tăng ạ :D
Em đang tính khi nào thêm tiền lại đập vào tầm 100 chai là lên form facelift đi tiếp nhiều năm nữa cho nó máu ạ :)))
GLK 300 chạy ngon, máy mạnh mà cũng không tốn xăng nhiều. Xe bác có kêu ron cửa không.
Nhớ cái hộp vuông nam tính Mercedes-Benz GLK 300 4Matic

Attachments

Tập Lái
28/1/19
14
9
6
35
GLK 300 chạy ngon, máy mạnh mà cũng không tốn xăng nhiều. Xe bác có kêu ron cửa không.View attachment 1877084
Vụ ron cửa là bệnh chung bác ạ. Nhưng em thì chữa bằng cách đẩy volume lên thôi, e thấy không quá quan trọng ạ :)))
Em thấy nhiều cụ bảo thay ron mới là xong, nhưng em cũng chưa tìm hiểu thêm :D

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
E chạy chưa bao giờ dưới được 10L
Cái này là em chạy quốc lộ nên cũng có đoạn nhanh 80 có đoạn rùa bò, có dừng đèn đỏ, có đi sau xe tải xe công đoạn dài đợi vượt.... Nếu đi cao tốc chắc nó xuống tới số 9L luôn quá.

Tập Lái
28/1/19
14
9
6
35
E chạy chưa bao giờ dưới được 10L
Em đi Phan Thiêt tuần trước thì đường hỗn hợp, khoảng 200km, trung bình 58km/h thì xăng ăn 8.8l/100km ạ. Nói chung về ăn uống em nghĩ không phải kham khổ, nhưng mà cũng không quá đáng lắm ạ :D
Đi làm hàng ngày tầm 20km, trung bình 20km/h thì xe em ăn tầm 12-13l/100km :(