Tập Lái
12/4/10
7
0
1
Em đang trong quá trình tìm hiểu em Jolie nên muốn biết làm sao phân biệt dc máy xài chế hòa khí và MPI vì giờ mua xe sợ hàng tân trang lên đời quá,thank mấy bro nhiều

Hạng B2
5/5/09
112
3
18
may cua em bi loi khong doi mu duoc,mitsubitshi jolie thuong chay bang binh xang con. con MPI chay phun xang dien tu
phun mpi cuoi doi 2003 dau 2004 tro di

Hạng C
10/9/08
770
399
63
Em có mất tấm hình để bác tham khảo

Đây là máy xe sử dụng chế hòa khí

Còn đây là máy xe sử dụng chế độ phun xăng điện tử

Hạng B1
25/2/10
81
1
0
hoanpcvoz nói:
Em đang trong quá trình tìm hiểu em Jolie nên muốn biết làm sao phân biệt dc máy xài chế hòa khí và MPI vì giờ mua xe sợ hàng tân trang lên đời quá,thank mấy bro nhiều

Bác muốn mua xe không bị lầm thì bác cứ coi sổ dăng kiểm là chắc ăn

Chúc bác mau kiếm được vợ 2 nhé

Hạng B2
1/11/06
181
3
18
Tran Thanh nói:
vậy khác nhau ở chỗ mô ??? :cool:

2 cái máy nó khác nhau một giời một vực thế mà bác còn hỏi được thì đến bó tay... tốt nhất bác nên ngó thực tế để biết nó khác nhau thế nào, chứ giải thích ở đây thì sao nói hết được.

Tóm lại: MPI nó không có cái bầu lọc như cái nồi lẩu và không có cái chế hòa khí to đùng ở dưới nồi lẩu đó. Dàn bugi chế hòa khí bên tay trái nhìn thấy rõ cả tẩu, MPI dàn bugi bên tay phải

Hạng B2
29/7/07
104
4
18
quachtinh nói:
Tran Thanh nói:
vậy khác nhau ở chỗ mô ??? :cool:

2 cái máy nó khác nhau một giời một vực thế mà bác còn hỏi được thì đến bó tay... tốt nhất bác nên ngó thực tế để biết nó khác nhau thế nào, chứ giải thích ở đây thì sao nói hết được.

Tóm lại: MPI nó không có cái bầu lọc như cái nồi lẩu và không có cái chế hòa khí to đùng ở dưới nồi lẩu đó. Dàn bugi chế hòa khí bên tay trái nhìn thấy rõ cả tẩu, MPI dàn bugi bên tay phải

Tôi thấy 2 máy khác nhau nhiều lắm nhưng thú thực không phân biệt được bộ chế hòa khí ở đâu

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Trước tiên bạn cứ tìm bầu lọc gió (cái khá to, màu đen bằng nhựa) có cổ hút gió. bạn để ý trên đuôi bầu lọc gió, nếu có một hộp nhỏ có các dây điện nối ra (bộ cảm biến khí) thì đó là xe có hệ thống phun xăng điện tử MPI.
Nếu là xe chế hoà khí thì lọc gió không hề có sợi dây điện nào cả.

Chúc bạn chọn mua được chiếc xe ưng ý nhất.

Hạng B2
29/7/07
104
4
18
milkyqh nói:
Trước tiên bạn cứ tìm bầu lọc gió (cái khá to, màu đen bằng nhựa) có cổ hút gió. bạn để ý trên đuôi bầu lọc gió, nếu có một hộp nhỏ có các dây điện nối ra (bộ cảm biến khí) thì đó là xe có hệ thống phun xăng điện tử MPI.
Nếu là xe chế hoà khí thì lọc gió không hề có sợi dây điện nào cả.

Chúc bạn chọn mua được chiếc xe ưng ý nhất.

Bây giờ thì đã biết. Cám ơn bác nhiều