Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
13/12/05
352
4.855
93
51
(Mod cho em nhờ 3-4 ngày thôi ạ)

Thưa các bác, tuần này em định đưa cả nhà (2 vợ chồng, 2 đứa con) đi chơi Sì phố và miền Tây (tiện thể để chị cả nhà em xem luôn cái nhà còi mà em thừa quyền chị đi mua trong đó).
Đợt này em đi khoảng 5-6 ngày.
Đây là lần đầu tiên cả nhà em vào đó, trước đấy vợ em nếu có đi công tác thì chỉ trong vòng 24h là về, còn em thì ngao du lung tung Sg, miền Tây, miền Đông rồi, nhưng mà anh em bạn bè dẫn đi là chính.

Vậy nên để em gây ấn tượng ăn chơi sành sỏi với vợ con, em xin nhờ cậy các bác giúp cho:

1. Khách sạn ở Sg: ở khu quận 1 thôi ạ, lanh quanh chợ Bến Thành hoặc khu tam giác LL-HN-NH. Loại khách sạn 4-5 sao gì đó (bí quá thì 3*plus). (bình thường có một mình em hay ở mấy cái bình dân trên Bùi Thị Xuân, nhưng đi với vợ con thì phải lên đời)
  1. Quán ăn: các bác cho em một số địa chỉ ăn uống đặc sắc ở Sg với, rẻ đắt, vỉa hè, nhà hàng; gần hay kể cả xa như khu sân bay cũng ok; ban ngày & ban đêm.
  1. Em định cả nhà đi Cần Thơ, nghỉ 1 đêm, chơi và đi thì 2 ngày. Vợ em muốn đi tour, em thì định thuê xe có lái kiêm tour guide luôn (chứ ko lấy xe anh em bạn bè đi, đường xá ko quen rách việc lắm). Cãi nhau thì em tạm thời thua, nên mong các bác (nhất là bác Hanh.Pham nhé) gợi ý cho em:
3.1 Chỗ đi chơi ở quanh Cần thơ, dùng tour nào, em thấy đi an toàn thì xe 45 chỗ, với Tây, nhưng mà cái đó ko cơ động lắm,… (nếu phương án này ko ngon thì em sẽ thuê xe đi riêng)
3.2 Chỗ ăn uống (trước đó em chỉ nhậu vài lần ở gần bến Ninh kiều, đoạn ngay bờ song, nhìn ra cầu Cần thơ, đi lên chút là có sân vận động)

1. Các bác cho em lời khuyên thêm nhé. Em đi còn có 2 đứa nhỏ 9 tuổi + 5 tuổi nghịch phát khiếp (nhưng bảo thì nghe lời).
Em đa tạ các bác!!!

Hạng C
3/5/07
526
8.552
93
3*plus thì vô Trường Hải Hotel ở Lý Tự Trọng gần chợ cũng Ok.Còn không thì Lavender Hotel ngay cửa Bắc luôn.

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
saigon bác ở hoàng hải long cũng đc 3 sao đg phạm hồng thái
ăn cơm thì cơm tấm thuận kiều ở tôn thất tùng
ăn bánh mì thì có bánh mì hanoi đg lê thị riêng
ăn ốc thì có ốc Đào hẻm 212B nguyễn trãi đi sâu vô khu chung cư
tối bác muốn sô hàng thì ra đứng cv 23-9
..còn nhiều nũa mà e wen..
cần thơ thì bác ở ks kim thơ cũng gần 3 sao kế bến ninh kiều đối diện quán cafe góc phố gì đó...
còn wan ăn thì nhiều nhưng e ko bt tên đg
đi tour thì bác nhờ lễ tân giới thiệu nhiều tour hay để cho bx và mấy nhóc nhà đi,còn bác thì cứ xuống khu chợ Cái Khế kiếm bẻer mà ôm ( vì cần thơ đặc sản là bẻer ôm mà
24.gif)có nhà hàng Nhật Bản hay hay lắm bác[sm=080402cool_prv.gif

e chỉ bt vậy thôi...

1/ Sài Gòn đang nóng, em nghĩ Bác chọn khách sạn gần chợ bến thành để ban ngày có thể đi mua sắm và ban đêm đi ăn uống cho nó gần, Em biết KS Nhật Hạ giá ok mà dịch vụ cũng good - 500 ngàn cho phòng 2 giường , bạn em ở US về trị bệnh ở cả tháng, chẳng mất mát đồ đạc gì cho dù 2 lần vợ chồng nó đãng trí để ví trong WC khi thay đồ rồi xách đít đi luôn-nhân viên dọn phòng cứ để y vậy, gần đó có quán cơm tấm Mộc và quán Nhân ăn cũng ok .
Nhật Hạ có 2 KS, Bác chọn NH 2 ở 149 - 151 Lý Tự Trọng vui hơn vì có quầy cafe nho nhỏ ở ngay sảnh, đón taxi cũng dễ, kế bên có cửa hàng bán Mỹ Phẩm Kanebo, đi ngược lại số 131 có hàng của Việt Hằng chuyên bán đồ xách tay nước ngoài đa dạng lắm . Nếu đi chợ đêm Bến Thành nhớ trả giá nha Bác, cái áo hét 60 thì trả 40 là vừa . Hic :(

2/ Cần Thơ : Bác nghe lời Gấu thì toi, theo em thấy ý của Bác là chuẩn - Cần Thơ cũng không lớn lắm, và lại dễ đi, không lo đậu phộng đường, Bác chọn nhà nghĩ Tây Đô hay những khách sạn gần bến Nhinh Kiều rồi tối đi du thuyền luôn, nhớ ăn món chuối nướng đặc biệt của miền tây , quán ăn Bác xuống khu Bến Cát có quán 6 Đời bán món cơm cháy kho quẹt rất ngon .
Bác nên thuê xe và tự lái, người miền Tây hiếu khách, nhất là dân Tây Đô thì nồng hậu khỏi chê, các điểm Bác nên đi: chợ nổi ( phải dậy thật sớm - tầm 6h sáng thì mới thấy hết vẻ đặc trưng của chợ) và vườn trái cây Mỹ Khánh ( toàn mua thêm trái cây nhà vườn bỏ vào chứ vườn nó cung không kịp =)) ) Hoặc đi vườn cò bằng lăng, làng cổ miệt vườn, chùa nam nhã, chùa phước hậu .....

Mà chuẩn nhất từ Sài Gòn Bác thuê xe rồi thuê tài xế hay tự lái để trên đường còn ghé được nhiều hơn : tới Mỹ Tho - Tiền Giang tạt qua cầu rạch miễu tham quan cồn thới sơn luôn .

Em ở SG nhưng cuối tuần là xách xe máy phóng đi miền tây chơi, vì gốc miền tây, sau trận đi bụi 6 huyện của Đồng Tháp bằng xe máy xém bị cướp hồi trước tết em gác kiếm ( nhưng ngứa chân lắm ) .

Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ, F1 đi Miền Tây thì chăm kỹ nếu cho đi Chợ nổi ( vì sông nước hữu tình đó mà ) .

:)

Hạng B2
13/12/05
352
4.855
93
51
Em xin cảm ơn các bác nhiều!
@ bác “có một mùa hoa cải, nắng vàng trong mê mải”: vậy chắc em chốt thuê xe riêng, lái xe kiêm tour guide luôn. Em rất sợ sông nước, nhất là với bọn trẻ con. Ngày bé em nghịch liều với nước lắm rồi, suýt chết/bị thương vài lần nên em hiểu (đã từng đứng trên cái cửa cống cao 15-17m từ sông Hồng vào sông Nhuệ, đang mở ầm ầm, nhảy phát nó cuốn đi khoảng hơn trăm mét mới nổi, có thằng khoảng 10km mới nổi)

@khanglambo: em nhớ ra cái khách sạn Kim Thơ này rồi, gần ngày bến NK, hình như cạnh đó còn có hiệu thuốc tây to tướng; ăn chơi em được bạn dẫn đi sơ sơ, gần sân vận động có cả chục quán múa lửa ngó mà hãi. Có điều đợt đó em nhậu say quá, ngủ quên!

@ các bác: cho em tên mấy cái 4-5* ở Sài gòn khu trung tâm với ạ. Em thấy mấy cái trên HBTrung xa chợ quá, khó đi bộ. Em thì về ks chỉ ngủ, có điều đẻ được 2 đứa con, nhất là thằng lớn (đẻ ở bển), thích xài xịn, vài ks mà nhìn thấy kém tiện nghi, đồ cũ, bụi là nó xị mặt ra (còn thằng bé là Vịt xịn, như thằng nông văn dền).

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Continental, Rex, Sofitel, Sheraton, Mejastic ... :D:D:D nhiều như quân Nguyên nếu bác vẫn cuời tưoi khi check out

Hạng D
26/10/10
1.678
13.820
113
Bác chủ thớt post sai chổ rồi . Bác nên post ở mục Họp Mặt - Dã Ngoại hay Cà Phê Xuyên Việt thì đúng chổ hơn .

Hạng B2
13/12/05
352
4.855
93
51
Em cảm ơn các bác!!!
@ bác tamvo: em biết là em sai, nên mới nhờ mod và các bác. Cho vào CNL thì đông quá, còn cà fe thì hay bàn mấy món dạ cổ hoài nam, hay hàn lâm. Trong này mấy bác làm ăn, chắc chơi phải sành, nên em nhờ (vì có đợt em thấy mấy thót ọp nai, chơi bời xuyên đêm nằm đây mà.

@ bac scorp: về Vn chưa bác, nếu về tới TH NC ngoài Hn thì Pm em, để cà fe. Em sẽ lấy list mấy cái ks bác nói để đại tỷ em đặt phòng. Chắc gọi bên tour quen ở Hn, ở trước, trả tiền sau, giá corporate (thường vậy).

@ bác khanglambo: ở Tây đô có nhà hàng Nhựt bổn à nồ à nề hay hả bác? Cho em tên nhé!

Cảm ơn các bác lần nữa!

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Em về nước lâu rồi :D đang ở SG làm osin cho thằng ku 9 tháng tuổi vì cái tội lúc nó đẻ 0 có mặt ở nhà. Kinh nghiệm du lịch của em là chả cần vào mấy cái 5* nước ngoài cho tốn tiền đâu, cứ tới mấy cái nhà khách CP hoặc bộ là thường ở vị trí siêu đẹp, sạch sẽ, dịch vụ khá, chi phí hợp lý
Bác còn lạ gì mấy cái 5* ở Vịt so với 3* bên Tây còn thua mà

Status
Không mở trả lời sau này.