Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Nhờ các bác tư vấn giúp em trường hợp này với.
  • Năm 2001 cty Thái Bình thu hồi của ông già em và 2 người chú bác tổng diện tích trên 3 sổ là 25000m2 để làm dự án khu thương mại Green Square (big C Dĩ An). Phần đất thu hồi này đã được bồi thường và cấp các suất tái định cư đầy đủ.
  • Tuy nhiên phần đường đi trên đất (2x180=360m2) không được ghi nhận trong diện tích 25000m2 trên 3 sổ nên được thương lượng bồi thường riêng bằng 3 suất tái định cư. 360m2 đất đường đi này 3 hộ đã xin được cấp giấy xác nhận nguồn gốc đất để làm cơ sở pháp lý cho việc bồi thường khi đó. Bên cty Thái Bình cũng đã đồng ý bồi thường 3 suất tái định cư bằng bản cam kết có công chứng.
  • Tuy nhiên cty Thái Bình chây ì việc bồi thường 3 suất tái định cư này cho tới nay.
  • Sau nhiều năm khiếu nại, tháng 7 vừa rồi công ty đưa ra quyết định mới về phần 360m2 đất đường đi này "không đủ cơ sở pháp lý để công ty bồi thường". Tuy nhiên công ty sẽ hỗ trợ mỗi hộ 15 triệu (số tiền bằng với giá trị của 1 suất tái định cư năm 2001), cộng với lãi bank từ đó tới nay, vì đã hợp tác giúp công ty thực hiện dự án.
Nhờ các cao nhân chỉ giáo:
  1. Giấy xác nhận "nguồn gốc đất đường đi 360m2 là của 3 hộ này" có cơ sở pháp lý để yêu cầu bồi thường không ?
  2. Vụ này nếu kiện đòi bồi thường 3 lô tái định cư theo cam kết (có công chứng) trước kia giữa các bên thì có cơ hội thành công không ạ ?

Em cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
12/6/20
100
92
28
Dĩ nhiên là kiện! Cơ hội thắng bao nhiêu % LS sẽ phân tích va tư vấn miễn phí. Tìm LS chi phí hợp lý rồi chiến. Dù không đòi được gì cũng không thoả hiệp với cái xấu. Vì khi chúng ta thoả hiệp, xã hội sẽ không tốt đẹp lên được.
Quan trọng là thần thái :cool::cool::cool:

Hạng B2
21/11/19
113
256
63
36
Chiến thôi Bác, tìm luật sư rồi nộp đơn, cái này phần thắng mình thấy nằm trong tay Bác rồi, vì trước kia có công chứng đền bù 3 nền rồi mà.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Dĩ nhiên là kiện! Cơ hội thắng bao nhiêu % LS sẽ phân tích va tư vấn miễn phí. Tìm LS chi phí hợp lý rồi chiến. Dù không đòi được gì cũng không thoả hiệp với cái xấu. Vì khi chúng ta thoả hiệp, xã hội sẽ không tốt đẹp lên được.
Quan trọng là thần thái :cool::cool::cool:
Chiến thôi Bác, tìm luật sư rồi nộp đơn, cái này phần thắng mình thấy nằm trong tay Bác rồi, vì trước kia có công chứng đền bù 3 nền rồi mà.
Cảm ơn hai bác. Cái khu GreenSquare big C Dĩ An tới gần phân nửa đất của họ hàng. Hồi 2001 bên Thái Bình đền bù theo giá nhà nước có tầm 100k/m2, cộng mỗi hộ 1 suất tái định cư. Coi như mất hết trọi nên nhà đâu có chịu giao đất. Sau đó thương lượng thêm vụ 3 suất tái định cư này nữa thì mới miễn cưỡng chấp nhận. Giao đất xong thì bên đó chây ì luôn đến nay. Giờ lại nói không đủ điều kiện cấp tái định cư do đường đi là của nhà nước.
Thôi tới đâu thì tới cũng phải làm rùm ben 1 phen. Đời cha không xong thì đời con làm tiếp. Hic hic

Hạng B1
19/7/19
52
188
33
Nếu đúng như bạn nói.
Mọi lợi thế thuộc về bạn mà. 45 triệu (chưa tính lãi gộp sau gần 20 năm) nhưng cũng đâu có quá lớn để phải chịu ấm ức tiếp (đã chịu từ 20 năm trước).
4500 triệu thì suy nghĩ.

• Like
Reactions: SunaSuni
Hạng B2
22/4/20
193
363
63
Cảm ơn hai bác. Cái khu GreenSquare big C Dĩ An tới gần phân nửa đất của họ hàng. Hồi 2001 bên Thái Bình đền bù theo giá nhà nước có tầm 100k/m2, cộng mỗi hộ 1 suất tái định cư. Coi như mất hết trọi nên nhà đâu có chịu giao đất. Sau đó thương lượng thêm vụ 3 suất tái định cư này nữa thì mới miễn cưỡng chấp nhận. Giao đất xong thì bên đó chây ì luôn đến nay. Giờ lại nói không đủ điều kiện cấp tái định cư do đường đi là của nhà nước.
Thôi tới đâu thì tới cũng phải làm rùm ben 1 phen. Đời cha không xong thì đời con làm tiếp. Hic hic
Cái gì mình thấy đúng thì làm tới cùng đi bác. Không phải vì tiếc đất của tổ tiên thì cũng phải chứng minh công lý không phải là một thằng hề.

• Like
Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
45tr chắc tạm đủ phí để đi kiện rồi, nếu thua thì cũng coi như cúng cô hồn đi bác, thỏa hiệp gì mấy cái này

• Like
Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Nếu đúng như bạn nói.
Mọi lợi thế thuộc về bạn mà. 45 triệu (chưa tính lãi gộp sau gần 20 năm) nhưng cũng đâu có quá lớn để phải chịu ấm ức tiếp (đã chịu từ 20 năm trước).
4500 triệu thì suy nghĩ.
Giấy tờ từ trước đến nay em đang giữ đây, chỉ chờ phán quyết cuối cùng vừa rồi của bên công ty là đủ hồ sơ gửi đi kiện thôi.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Cái gì mình thấy đúng thì làm tới cùng đi bác. Không phải vì tiếc đất của tổ tiên thì cũng phải chứng minh công lý không phải là một thằng hề.
45tr chắc tạm đủ phí để đi kiện rồi, nếu thua thì cũng coi như cúng cô hồn đi bác, thỏa hiệp gì mấy cái này
Các bác có ai biết luật sư nào uy tín ở Bình Dương hoặc Dĩ An inbox cho em xin thông tin ạ. Tuần này nhà em sẽ gặp phía công ty để nói chuyện trước. Nếu cty vẫn giữ nguyên quan điểm thì nhà em sẽ gặp luật sư nhờ tư vấn. Em cảm ơn.

Tập Lái
3/8/20
2
6
3
37
Các bác có ai biết luật sư nào uy tín ở Bình Dương hoặc Dĩ An inbox cho em xin thông tin ạ. Tuần này nhà em sẽ gặp phía công ty để nói chuyện trước. Nếu cty vẫn giữ nguyên quan điểm thì nhà em sẽ gặp luật sư nhờ tư vấn. Em cảm ơn.
Ib em giới thiệu bạn là LS chuyên về đất đai nhé anh.

• Like