Tập Lái
23/4/07
47
3
10
Mình đang định thay dàn loa cho xe của bà xã. Đầu DVD thì đã có rồi, nhờ các pác tư vấn dùm mình vì dàn loa theo xe nghe chuối quá. Các pác tư vấn vừa tầm thôi, vì xe của bà xã mà...hê hê

PT
Hạng B2
13/11/07
184
3
18
Nếu Bác ở SG, Bác mang bà cả và bà hai đến Bác Phú HP, 37 Trần Đình Xu, Q.1, nhờ Bác Phú tư vấn và Bà cả quyết định. Chúc Bác và bả cả của Bác toại nguyện!:D

EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
Bác cần nói rõ nhu cầu, budget của mình thì anh em mới tư vấn được cho bác chứ.

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Chúc mừng bác BINHPHU với sản phẩm DLS. Em vừa lắp bộ DLS chổ bác Phú, nghe bác ấy nói vậy.

EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
Thanks bác. Bác có được thợ lắp đặt đúng tiêu chuẩn kĩ thuật của Team DLS không ạ? Nếu không thì em sẽ kiện với bác Phú dùm bác, hehe.

Tập Lái
23/4/07
47
3
10
Mình đang định tìm loa JBL phù hợp với đầu DVD (đã gắn thêm), có lẽ không cần ampli. Như vậy có được khổng? Các bác chỉ giáo thêm...Cảm ơn

EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
Tất cả các hãng loa đều có loa thay thế công suất thấp không cần amly đâu bác. Còn phải xem lại đầu DVD của bác tín hiệu nguồn có ổn định và chuẩn không, lúc đó mới bảo đảm cho việc cung cấp công suất cho loa ổn định và phát huy hiệu quả tối đa của loa. Như bác có thể nhìn thông số kĩ thuật của đầu DVD bác đang xài, thông thường thì 4x50w, do vậy bác có thể tìm loa có thông số công suất RMS cho phù hợp và nếu có budget để chơi thêm amly thì chất lượng sẽ khác hẳn do tín hiệu và công suất cung cấp chuẩn và ổn định hơn.

Tập Lái
23/4/07
47
3
10
Đầu DVD của Taiwan mình đã gắn có ổn định không, nếu mình chọn các loa có tổng CS nhỏ hơn CS của DVD là ok phải không? Nhưng mình đã hỏi các nơi đều chỉ có loa Pioneer mà thôi, không có JBL. Có lẽ mình nghiên cứu thêm vụ ampli để âm thanh chuẩn hơn, nhưng đang băn khoăn về giá cả và chủng loại...Còn dành 1 khoảng cho cách âm nữa. Cám ơn bác Binhphu!

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.562
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
nếu bác không muốn gắn ampli mà muốn thay loa thì hiệu JBL có model GT5-652, dòng này là dòng thấp, RMS 45W, bác có thể tìm mua tại các đại lý JBL trên website cty em ah. http://www.pgi.com.vn
Hoặc bác có thể alo em, em tư vấn thêm cho bác 090 8888 191

Last edited by a moderator:
EMMA JUDGE
28/3/06
152
4
18
ngochan nói:
Đầu DVD của Taiwan mình đã gắn có ổn định không, nếu mình chọn các loa có tổng CS nhỏ hơn CS của DVD là ok phải không? Nhưng mình đã hỏi các nơi đều chỉ có loa Pioneer mà thôi, không có JBL. Có lẽ mình nghiên cứu thêm vụ ampli để âm thanh chuẩn hơn, nhưng đang băn khoăn về giá cả và chủng loại...Còn dành 1 khoảng cho cách âm nữa. Cám ơn bác Binhphu!

Không có chi đâu bác. Nếu bác có ý định cách âm thì cho thấy bác rất chú trọng về chất lượng. Nếu rãnh thì tạt ngang cafe với em, sẵn tiện e có thể tư vấn kĩ hơn cho bác phần cách âm và sẽ có xe demo cho bác test thử luôn.