Tập Lái
20/6/06
31
0
6
53
CH Sếch (Sex)
Tôi có chiếc xe Zace đời 2002 đang dự định cho thuê khô (không tài xế, không bao xăng, 7 ngày/tuần) trong suốt thời gian 1 hoắc 2 năm.

Tình trạng xe còn rất tốt vì là xe gia đình. Đã lắp CD, nội thất simili, 5 mâm đúc, baga, cánh gió,...

Tôi không biết định giá thế nào, nhờ các bác co kinh nghiệm và thông tin thị trường giúp tư vấn giúp.

Không biết mức 6 triệu đồng/tháng có hợp lý không?

Mong nhận được ý kiến của mọi người.

Tập Lái
20/2/06
10
0
0
Hà nội
RE: Nhờ tư vấn giá cho thuê xe

Bác phải khoán km cho bên thuê xe chứ nếu không nó chạy 10.000km/tháng thì chét.
Giá 6tr/tháng là ok rồi; khoán 3.000km/tháng
vượt km khoán thì tính 1.500đ/km

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

6tr là quá ổn nhưng bình thường cũng phải 5000km/tháng. Giá còn tùy thuộc vào bác phải chi cái gì, bên thuê phải chi cái gì phải phân định rõ như bảo dưỡng thay thế phụ tùng, bảo hiểm thân vỏ xe, trách nhiệm dân sự ... rồi khi xe hỏng thì có phải thay xe khác không? chi phí ra sao?.... ai chịu cái gì ??? Theo kinh nghiệm em thì tính giá xe bác ra bi nhiêu sau khi trừ hết các khoản chi, ước định giá xe sau thời gian thuê ... là bác biết số tiền bỏ túi khỏang gấp 2 lần lãi ngân hàng tính trên giá trị xe hiện nay là được.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em thì không biết giá cả thế nào nhưng trên này có bác cũng cho thuê khô rồi nó lấy xe giông mất, báo hại phải đi lùng khắp nơi. Điều quan trọng là bác phải nắm rõ người thuê không thì mệt lắm, thà cho thuê ướt thì hơn, xe lúc nào cũng bên mình nên yên tâm.

Hạng B2
10/5/06
100
0
16
53

bác đã tính đến phương án cho thuê thì phải cho thuế dài hạn hoặc cho thuê liên tục cho đến khi còn lại xác xe là phần lợi của bác luôn. Chứ đã cho thuê rồi sau này mà mình lấy lại để đi nữa thì phẽo lắm

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Người đi thuê người ta cũng phải tính chứ,trừ trường hợp mục đích chưa tốt như bác @songnguyen nói còn thì họ sẽ so với nhu cầu thuê chuyến thì họ thuê dài hạn sẽ lợi hơn mua xe đi hoặc do tư cách pháp nhân (văn phòng đại điện, VK về 1-2 năm, dự án... k thể sở hữu xe) thì họ mới thuê dài hạn. Lúc này cái xe bác coi như tư liệu SX thôi chứ không thể nói là hư xe, phẽo xe... theo kiểu mình bác có xe người thuê phải cần thuê xe bác mà bác làm giá được. Theo kinh nghiệm em giá 6tr nếu do người đi thuê đưa ra là họ rất có kinh nghiệm đấy và cũng tính chán rồi! Chúc bác sớm cho thuê được xe !