Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
1/10/13
6
0
0
Xin chào mọi người,

Em sinh năm 1985 tên Minh. Em hiên đang có nhu cầu mua 1 căn chung cư để đón Tết. Em vẫn băn khoăn giữa 2 căn hộ. 1 căn 115m2 ở Giai Việt Q8 và 1 căn 121m2 ở An Tiến Q7.
1. Anh/chị/các bác nào đang sống ở 2 căn hộ trên cho em xin ý kiến về môi trường sống, dịch vụ, tiện ích xung quanh, ...?
2. Em ko mua nhà công chứng. Bác sale nào có căn nào sang nhượng giá tốt thì PM cho em?
3. Em xác định ở tp từ 10-15 năm. Nếu sau này muốn bán thì nên chọn căn nào trong 2 căn trên?

Cám ơn mọi người trước!!!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Giai Việt thuận tiện đi lại hơn bác ợ. Giá cũng cao hơn, nhưng tất nhiên nếu bác chủ đủ đạn thì không gì phải lăn tăn.

Tập Lái
1/10/13
6
0
0
tuechzz nói:
Tại sao bác lại ko mua nhà công chứng nhỉ ???
đến lúc làm sổ chủ hộ đi nước ngoài thì làm sao sang tên được a.?

alibabaxxx2000 nói:
Giai Việt thuận tiện đi lại hơn bác ợ. Giá cũng cao hơn, nhưng tất nhiên nếu bác chủ đủ đạn thì không gì phải lăn tăn.
Giai Việt 115m2 ~ 2.050
An Tiến 121m2 ~ 1.950
Vậy em mới lăn tăn :(

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn
tuechzz nói:
Hỏi cụt quá.
Chủ thớt nên mua HA Giai Việt để sống gần khu dân cư tiện đủ đường, HA An Tiến nếu chỉ sáng xách căp đi, chiều xách cặp về thì OK, nhưng tối về khuya là hơi căn à. Đi Honda gặp mưa nữa sẽ hối hận không kịp.

Nhưng HA Giai Việt nghe nói hầu như mua gần hết rồi, giờ tìm căn DT vừa của ai chưa nhận nhà là rất hiếm. Và khả năng cả 2 căn trên lúc này hầu như đều phải....công chứng.

Hạng B2
1/6/12
320
47
28
JerryMouse nói:
tuechzz nói:
Hỏi cụt quá.
Chủ thớt nên mua HA Giai Việt để sống gần khu dân cư tiện đủ đường, HA An Tiến nếu chỉ sáng xách căp đi, chiều xách cặp về thì OK, nhưng tối về khuya là hơi căn à. Đi Honda gặp mưa nữa sẽ hối hận không kịp.

Nhưng HA Giai Việt nghe nói hầu như mua gần hết rồi, giờ tìm căn DT vừa của ai chưa nhận nhà là rất hiếm. Và khả năng cả 2 căn trên lúc này hầu như đều phải....công chứng.
Hiện kiếm 1 căn 2PN mà chưa nhận nhà thì hiếm lắm,3PN thì bên em còn nhiều.2PN thì chỉ còn 1 căn tầng cao View Thành Phố thôi(Chưa nhận nhà,công chứng sang tên được)

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Giai Việt chính thức có BQT do dân vì dân rồi, tình hình được cải thiện đáng kể từ thang máy cho đến vệ sinh.

Hạng B2
1/6/12
320
47
28
meocon2002 nói:
Giai Việt chính thức có BQT do dân vì dân rồi, tình hình được cải thiện đáng kể từ thang máy cho đến vệ sinh.
Chúc mừng chị H và cư dân Giai Việt,khi có cư dân làm BQT thì mọi chuyện sẽ tốt hơn.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Chênh không nhiều thì cứ gần mà tương đương về tiện ích là quất thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.