Hạng C
25/7/11
840
50.461
93
Shin giá cao nên gọi là mô hình trãi nghiệm cho vui, chứ ko thể tăng trưởng chiếm thị phần đc, Còn ông Bean Phin gì đó giá cao & service cùi bắp. mặt bằng ngay Nguyễn Du mình hóng barista doanh thu ngày 10-12 củ là thua rồi. Mới open đang sung chứ theo thời gian cũng tèo thôi.
Nhiều khi niche sống khoẻ chứ anh, đua tay đôi với bọn kia chi. Câu hỏi là anh chủ Shin exit lời được bao tiền? Ở VN mần F&B mà execute được Exit Plan là ngon rùi. có lời hoặc ko lỗ thì quá đỉnh rùi

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
Cafe là một ngành truyền thống và có thế mạnh của VN. Do vậy, theo mình nghĩ đây là ngành sôi động, luôn có người ra đi và người bước vào.
Anh có ý tưởng hay táo bạo anh sẽ thành công.
Anh ngủ quên trên chiến thắng anh sẽ thất bại trong chớp mắt.
Làm gì cũng vậy, cũng cần có am hiểu, kinh nghiệm và kể cả cái duyên để thành công.

Đã là kinh doanh thì nó như chiến trường: Có đau đớn, có thất bại, có hy sinh và cả sự huy hoàng.

Hỷ nộ ái ố có đủ.

Nói thêm về thương hiệu cafe: Trước đây thì nổi bật chỉ có Trung Nguyen, rồi đến sự ra đời của Highlands, rồi đến Phúc Long, rồi đến Coffee House, bên cạnh đó có những thương hiệu được lập ra bởi những người trẻ rất thú vị như Effoc, Urban Station, Thức, Đen đá, Cộng.

Rồi các th nước ngoài vào Viet Nam như Starbuck, Coffee bean, Gloria Jeans, PJs và gần đây là Wayne.

Có những thương hiệu đã đến đã tồn tại và cũng ra đi.

Và việc này sẽ luôn tiếp diễn như mình nói ở trên.

Mình thấy tiếc cho th như effoc hay như Urban Station.

Cũng do người leader cả. Bg thì thời cơ đã qua.

Hiện nay vẫn có một số cái tên mới cũng khá thú vị và mình tin họ cũng sẽ còn thành công nữa như Shin coffee, Phin & Bean.

Cũng còn một số th nữa mà mình ko kể tên hết.

Bác chủ và bx đang đứng ở vị trí của người chưa biết gì về lĩnh vực này, nên khả năng phải trả phí cho những bài học là rất lớn. Nhưng nếu vượt qua thì sẽ có trái ngọt.

Tinh thần là vậy! Chúc bác chân cứng đá mềm.

Người xưa đã từng nói: Muốn có thành công lớn thì phải có những thất bại lớn!

Nghĩ vậy cho có tinh thần nha bác! Kaka.
Cảm ơn bác!
Được các bác góp ý thật là thú vị. Đúng như các bác nói, vợ chồng em tay ngang trong lĩnh vực này. Sau khi nghe ý kiến của các bác, tụi em đã gạn/ lọc tất cả những thông tin thuận lợi và không thuận lợi. Nhận thấy góp ý của các bác là xác đáng, vợ chấp nhận tạm ngưng lại kế hoạch này.
Cảm ơn bác đã cho em những lời khuyên!

Hạng C
25/7/11
840
50.461
93
Cảm ơn bác!
Được các bác góp ý thật là thú vị. Đúng như các bác nói, vợ chồng em tay ngang trong lĩnh vực này. Sau khi nghe ý kiến của các bác, tụi em đã gạn/ lọc tất cả những thông tin thuận lợi và không thuận lợi. Nhận thấy góp ý của các bác là xác đáng, vợ chấp nhận tạm ngưng lại kế hoạch này.
Như thường lệ, muốn bàn ra thì lên đây nghen anh. Còn bàn Vô thì chắc phải offline và trong phòng bị mật :)

Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
Cảm ơn bác!
Vậy giờ anh nên mở 1 tiệc tại quê nhà để cảm ơn mấy anh trên này là đẹp .

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Cảm ơn bác!
Cảm ơn suông vậy anh

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Cảm ơn bác!
Mừng hôn :D

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
Bác xin phép bà cả xong là em âu cơ liền, hị hị
Kính mợ!
Hôm qua em lăn tăn suốt quãng đường về. Tương tư!

Về đến nhà, nằm xem ti vi. Nhưng trong đầu thì mơ màng đến cảnh: cuối ngày về nhà, bế cô vợ hai quăng lên giường.. pặc.. pặc... Mông lung!

Vợ thấy hôm nay em kỳ lạ, liền toe toét lon ton lại gần, gạ gẫm… nắm tay thằng nhỏ kéo ra hỏi thăm, thằng nhỏ vẫn lặng im, cúi đầu. Vợ em lại mở tủ, lật trang 108 giáo trình Kamasutra đọc ngấu nghiến… rồi quay sang lấy sáo ra thổi. Gần hết bản “Vó ngựa Ba Tư” thì thằng nhỏ có vẻ miễn cưỡng mở mắt nhìn bà xã rồi…nhoẻn miệng cười. Bà xã lấy thêm cái nẹp y tế kẹp 2 bên thì mới có thể triển khai công tác. Tẽn tò!

Xong việc. Vợ em nhìn thằng nhỏ, rồi nhìn em mặt lộ rõ sự cảm thông: Anh thương ai thì anh cứ nói ra đi, em sẽ đứng ra cưới hỏi cho anh, cứ về đây rồi chúng ta sống chung một nhà, em sẽ làm chị Cả. Nhưng anh phải khác đi, anh mà cứ như vầy, chỉ được có cái mã bên ngoài, còn bên trong xìu xìu ểnh ểnh như vầy… thì chẳng có cô nào thèm lấy anh đâu!

Hết hy vọng!

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
Kính mợ!
Hôm qua em lăn tăn suốt quãng đường về. Tương tư!

Về đến nhà, nằm xem ti vi. Nhưng trong đầu thì mơ màng đến cảnh: cuối ngày về nhà, bế cô vợ hai quăng lên giường.. pặc.. pặc... Mông lung!

Vợ thấy hôm nay em kỳ lạ, liền toe toét lon ton lại gần, gạ gẫm… nắm tay thằng nhỏ kéo ra hỏi thăm, thằng nhỏ vẫn lặng im, cúi đầu. Vợ em lại mở tủ, lật trang 108 giáo trình Kamasutra đọc ngấu nghiến… rồi quay sang lấy sáo ra thổi. Gần hết bản “Vó ngựa Ba Tư” thì thằng nhỏ có vẻ miễn cưỡng mở mắt nhìn bà xã rồi…nhoẻn miệng cười. Bà xã lấy thêm cái nẹp y tế kẹp 2 bên thì mới có thể triển khai công tác. Tẽn tò!

Xong việc. Vợ em nhìn thằng nhỏ, rồi nhìn em mặt lộ rõ sự cảm thông: Anh thương ai thì anh cứ nói ra đi, em sẽ đứng ra cưới hỏi cho anh, cứ về đây rồi chúng ta sống chung một nhà, em sẽ làm chị Cả. Nhưng anh phải khác đi, anh mà cứ như vầy, chỉ được có cái mã bên ngoài, còn bên trong xìu xìu ểnh ểnh như vầy… thì chẳng có cô nào thèm lấy anh đâu!

Hết hy vọng!
Tả sinh động quá