Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.524
113
Bake Central Park
trưa hôm 8 tháng 3, em đi về Long An trên Quốc lộ 1, đi qua các đại lý thép em biết trong 18 năm qua, khi đi qua Thép Sáu Lu, nhớ lại lần đầu tiên em đến mua thép ở đó (2003) để làm công trình, nhìn kho bãi của họ, em càng thấm cái kết quả của kiên trì và nhẫn nại.

Hạng B2
24/12/11
479
33.147
93
phàm là đàn ông ở SG, hầu như a nào cũng đã từng mở cafe hoặc quán nhậu, phụ nữ thì mở shop quần áo, và mẫu số chung đều là toi kkkk

Hạng D
24/10/10
3.410
13.626
113
Kính mợ!
Hôm qua em lăn tăn suốt quãng đường về. Tương tư!

Về đến nhà, nằm xem ti vi. Nhưng trong đầu thì mơ màng đến cảnh: cuối ngày về nhà, bế cô vợ hai quăng lên giường.. pặc.. pặc... Mông lung!

Vợ thấy hôm nay em kỳ lạ, liền toe toét lon ton lại gần, gạ gẫm… nắm tay thằng nhỏ kéo ra hỏi thăm, thằng nhỏ vẫn lặng im, cúi đầu. Vợ em lại mở tủ, lật trang 108 giáo trình Kamasutra đọc ngấu nghiến… rồi quay sang lấy sáo ra thổi. Gần hết bản “Vó ngựa Ba Tư” thì thằng nhỏ có vẻ miễn cưỡng mở mắt nhìn bà xã rồi…nhoẻn miệng cười. Bà xã lấy thêm cái nẹp y tế kẹp 2 bên thì mới có thể triển khai công tác. Tẽn tò!

Xong việc. Vợ em nhìn thằng nhỏ, rồi nhìn em mặt lộ rõ sự cảm thông: Anh thương ai thì anh cứ nói ra đi, em sẽ đứng ra cưới hỏi cho anh, cứ về đây rồi chúng ta sống chung một nhà, em sẽ làm chị Cả. Nhưng anh phải khác đi, anh mà cứ như vầy, chỉ được có cái mã bên ngoài, còn bên trong xìu xìu ểnh ểnh như vầy… thì chẳng có cô nào thèm lấy anh đâu!

Hết hy vọng!
Anh ạ, chị nhà hỉu nhầm iem
iem chỉ cần được bao nuôi để rảnh rang mở trang trại chó mều, chị làm chị Cả hay chị Hai em đều hoan hỉ, còn anh là tình đồng chí thì thằng bé dựng hay ngủ iem cũng khôg buồn nghĩ ngợi, em vốn dễ dãi mừ.
Nhưng mà thôi, chờ em chăn rau tí nhoen, cọng rau này sắp già, quá lứa lỡ thì khôgn ai thu hoạch mà em bỏ mặc thì tạo nghiệp lắm huhu

Hạng C
5/6/09
664
4.312
93
47
Nhờ tư vấn mở quán cafe nhân vụ Highlands

Nhờ các bác tư vấn chút về vụ quán cafe bọn em đang lăn tăn cách bài trí:
Cách 1: Ý tưởng hiện tại thì lối đi lớn (tầm 2m ngang) sẽ thành phòng ăn và phòng pha chế vì muốn tách biệt. Bịt cầu thang trong nhà và lối đi lên lầu từ lối đi lớn 2 ra đằng sau vào lối đi nhỏ, qua cửa thoát hiểm gầm cầu thang lên cầu thang để lên lầu. tuy nhiên làm vậy đi lại rất lòng vòng.
Cách 2. Phòng ngủ số 1 chuyển thành phòng pha chế và phòng ăn, tối giản chi phí nhưng không tách biệt pha chế / ăn với quán. Như vậy có bị cấm kị gì không ạ?
Ý tưởng thêm: Cái cửa số 4 không có, vì sân sau trồng bonsai và có bể cá nhưng xung quanh không được sạch sẽ lắm và là hành lang an toàn lưới điện nên không muốn đầu tư nhiều / không muốn kê ghế ở ngoài này, chỉ là view thôi. Có nên trổ cửa số 4 không ạ. Nếu trổ phải đầu tư tầm 200t mà đất kg phải của mình hơi ngại, khả năng nhà nước lấy lại là rất thấp và có thể kê vài ghế bán cafe buổi sáng.

Em nhờ các bác tư vấn, khi nào xong em mời cafe ạ. Em cám ơn.

Attachments

Hạng B2
27/11/12
228
30.268
93
View attachment 1863437
Nhờ các bác tư vấn chút về vụ quán cafe bọn em đang lăn tăn cách bài trí:
Cách 1: Ý tưởng hiện tại thì lối đi lớn (tầm 2m ngang) sẽ thành phòng ăn và phòng pha chế vì muốn tách biệt. Bịt cầu thang trong nhà và lối đi lên lầu từ lối đi lớn 2 ra đằng sau vào lối đi nhỏ, qua cửa thoát hiểm gầm cầu thang lên cầu thang để lên lầu. tuy nhiên làm vậy đi lại rất lòng vòng.
Cách 2. Phòng ngủ số 1 chuyển thành phòng pha chế và phòng ăn, tối giản chi phí nhưng không tách biệt pha chế / ăn với quán. Như vậy có bị cấm kị gì không ạ?
Ý tưởng thêm: Cái cửa số 4 không có, vì sân sau trồng bonsai và có bể cá nhưng xung quanh không được sạch sẽ lắm và là hành lang an toàn lưới điện nên không muốn đầu tư nhiều / không muốn kê ghế ở ngoài này, chỉ là view thôi. Có nên trổ cửa số 4 không ạ. Nếu trổ phải đầu tư tầm 200t mà đất kg phải của mình hơi ngại, khả năng nhà nước lấy lại là rất thấp và có thể kê vài ghế bán cafe buổi sáng.

Em nhờ các bác tư vấn, khi nào xong em mời cafe ạ. Em cám ơn.
Em đọc hoài muốn góp ý mà hổng biết góp ý sao và bắt đầu từ đâu. Cái hình và mô tả của tinabien dắt em đi xa quá. Không biết diện tích, vị trí tương quan sao...

c3c confirmed
Hạng B2
7/6/17
135
5.264
98
52
Nhiều khi niche sống khoẻ chứ anh, đua tay đôi với bọn kia chi. Câu hỏi là anh chủ Shin exit lời được bao tiền? Ở VN mần F&B mà execute được Exit Plan là ngon rùi. có lời hoặc ko lỗ thì quá đỉnh rùi
Anh nói cũng có lý . Em cũng đang build hệ cafe đi vo dòng chủ yếu hand drip và các dụng cu . Mới làm nhát test ... Nhưng bán cafe lời ah nha

Attachments

Hạng C
5/6/09
664
4.312
93
47
Em đọc hoài muốn góp ý mà hổng biết góp ý sao và bắt đầu từ đâu. Cái hình và mô tả của tinabien dắt em đi xa quá. Không biết diện tích, vị trí tương quan sao...
Em cám ơn bác xem xet
dạ em xin cập nhật kích thước nhà và hành lang 2 bên hông nhà hiện tại và kế hoạch chuyển bếp và quầy pha chế ở hành lang rộng khoảng 2m. Bỏ qua sân sau cho dễ tính ạ. Mong bác hồi âm nhiều nhiều.

Em đang chờ trận Manu - Ars ạ.

Attachments