Hạng B2
27/11/12
228
30.437
93
Cảm ơn bác!
Được các bác góp ý thật là thú vị. Đúng như các bác nói, vợ chồng em tay ngang trong lĩnh vực này. Sau khi nghe ý kiến của các bác, tụi em đã gạn/ lọc tất cả những thông tin thuận lợi và không thuận lợi. Nhận thấy góp ý của các bác là xác đáng, vợ chấp nhận tạm ngưng lại kế hoạch này.
Cảm ơn bác đã cho em những lời khuyên!
Công em gõ 1 bài dài ơi là dài mà anh cảm ơn suông vậy thôi à :mad:

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
Công em gõ 1 bài dài ơi là dài mà anh cảm ơn suông vậy thôi à :mad:
Theo bác em phải làm gì bây giờ. Nếu chọn làm người tình thì mợ Hạnh đã chọn rồi, không thể bắt mợ ấy chọn cả hai ta.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Bà xã mình thích làm cafe, tốn vào đó khoảng 1 tỏi, bả thì sáng 5h hơn đã dậy, tối 23h còn chưa về nhà, đầu tắt mặt tối, vậy mà tháng nào cũng vẫn phải xin mình 2-3 chục bù vào quán. VC muốn gặp nhau thì cứ lên quán, suốt cả năm chả đi chơi được với nhau, tin nhắn thì tuyền cà chua dưa leo tỏi ớt cafe, sữa chua các kiểu. Ơn trời lúc đó có em bé thế là mình tiện dịp giải tán luôn. Mất tiền, được bài học chua chát :(:(:(, mà câm như hến vì nói sợ bả buồn bầu bì có gì thì bỏ mịa. :(:(
Cũng có đứa em bà con rút kinh nghiệm mở tiệm trà sữa nhượng quyền, 2vc nó nghỉ làm tập trung vô Trà sữa, dưng mà lại làm tốt, thấy rủng rỉnh.
Kết luận :nếu muốn làm cafe giờ thì cứ tìm cái lọai nhượng quyền như kiểu Viva, Phúc Long, bèo thì Milano mà chiến thôi anh. Riêng lượng khách online của mấy thương hiệu này cũng đã là ổn định rồi.
Dọc đoạn đường ngắn ngủn đếm sơ hơn chục quán cafe, ngành này đúng là khó thật.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Kính mợ!
Hôm qua em lăn tăn suốt quãng đường về. Tương tư!

Về đến nhà, nằm xem ti vi. Nhưng trong đầu thì mơ màng đến cảnh: cuối ngày về nhà, bế cô vợ hai quăng lên giường.. pặc.. pặc... Mông lung!

Vợ thấy hôm nay em kỳ lạ, liền toe toét lon ton lại gần, gạ gẫm… nắm tay thằng nhỏ kéo ra hỏi thăm, thằng nhỏ vẫn lặng im, cúi đầu. Vợ em lại mở tủ, lật trang 108 giáo trình Kamasutra đọc ngấu nghiến… rồi quay sang lấy sáo ra thổi. Gần hết bản “Vó ngựa Ba Tư” thì thằng nhỏ có vẻ miễn cưỡng mở mắt nhìn bà xã rồi…nhoẻn miệng cười. Bà xã lấy thêm cái nẹp y tế kẹp 2 bên thì mới có thể triển khai công tác. Tẽn tò!

Xong việc. Vợ em nhìn thằng nhỏ, rồi nhìn em mặt lộ rõ sự cảm thông: Anh thương ai thì anh cứ nói ra đi, em sẽ đứng ra cưới hỏi cho anh, cứ về đây rồi chúng ta sống chung một nhà, em sẽ làm chị Cả. Nhưng anh phải khác đi, anh mà cứ như vầy, chỉ được có cái mã bên ngoài, còn bên trong xìu xìu ểnh ểnh như vầy… thì chẳng có cô nào thèm lấy anh đâu!

Hết hy vọng!

Quá mừng bác ạ. Em là dân kỹ thuật nên làm món gì mà không rõ ràng em hồi hộp lắm.

chắc cái không rõ này nó làm ảnh hưởng cái tình huống bên chên :D

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.526
113
Bake Central Park
năm 2018, em làm nhà xưởng cho một Khách hàng, tổng mức đầu tư của bên đó trong lần này khoảng 95 tỉ, tính 12 năm hoàn vốn.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
năm 2018, em làm nhà xưởng cho một Khách hàng, tổng mức đầu tư của bên đó trong lần này khoảng 95 tỉ, tính 12 năm hoàn vốn.
Dở. Chên này mí ảnh toàn tính 3-4 năm thôi
:3dcuoi: