Hạng B2
27/12/04
380
1
18
Ông bạn tôi định mua Mzd6 MT đã chạy khoảng 25k km, nhờ các bác tư vấn giúp:
-Giá bao nhiêu là hợp lý?
-Mua đứng tên cá nhân ông ấy hay cty của ông ấy thì lợi hơn, nếu sang tên cty thì thủ tục thế nào?
Cám ơn các bác!

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Nhờ tư vấn mua xe Mzd6.

Mzd6 MT hình như @HP hôm trước rao bán... Không biết đã bán chưa...

Hạng C
1/2/05
683
127
43

pác không cho biết màu mè, đời đóm ra làm sao thì pố tôi cũng không dám phán, tình trạng xe và đồ chơi nữa nhá

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Mua xe đã qua sử dụng nếu của Cty đứng tên khi bán cho bác mới xuất hoá đơn có VAT cho bác đc,chứ chủ tư nhân chỉ có giấy bán xe thôi bác ơi đâu có khấu trừ đc gì.Nhưng nếu sau đó Cty bác bác lại cho người khác lại phải làm thanh lý và xuất hoá đơn VAT ......mệt.:(:(Còn nếu bác muốn tính chi phí hoặc khấu hao vì cty lãi nhìu quá thì cứ mua đứng tên cá nhân sau đó cho cty thuê đc trừ cả tiền thuê,xăng,tài xế ..... sướng hơn ...:D;);)

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Em nghĩ tầm giá 23-24K, một điều chắc chắn là xe cũ Mzd6 rẻ hơn Mzd3 cho dù giá xe mới đắt hơn.
1-Trường hợp bác đứng tên cty: Nếu xe Cty thì họ xuất hóa đơn VAT, Cty bác được khấu trừ và tính chi phí khấu hao hợp lý, còn tư nhân thì bác chỉ được tính khấu hao.
2- Trường hợp tên cá nhân : Bác làm như bác phongluu nói nhưng đúng là phong lưu quá! Cty nhận thuê xe của bác cũng phải có hóa đơn cho thuê xe hàng tháng thì mới tính là hợp lệ,bác phải đến thuế nộp VAT,thuế thu nhập rồi họ cấp hóa đơn; chi phí bảo dưỡng sửa chữa trong HD thuê xe nói rõ ai chịu; còn lương lái,xăng dầu như cty bình thường. Hoặc nếu bác là thành viên lấy xe ra góp vốn thì miễn thuế trước bạ , chỉ phải chuyển tên và được tính tài sản cty và trính khấu hao như bình thường.
Tóm lại bác nên làm thẳng tên cty sướng hơn!

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: mildseven

Em nghĩ tầm giá 23-24K, một điều chắc chắn là xe cũ Mzd6 rẻ hơn Mzd3 cho dù giá xe mới đắt hơn.
bác có thể giải thích giúp em điều này ????

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: cuongvitinh

Trích đoạn: mildseven

bác có thể giải thích giúp em điều này ????

Em cũng thắc mắc "...chắc chắn là xe cũ Mzd6 rẻ hơn Mzd3..."
Nhờ các bác giải thích dùm...

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

@Bác U Oát và các bác:

Thông tin để bác tham khảo: Xe em đã đi 20,000km, màu đen, chưa đụng chạm, chỉ tút nhiều vì trầy nhẹ, giá bán 24,5k

Vừa qua em có biết một người vừa mua được một em mazd 6 biển số Đồng Nai, chạy khỏang 28,000km đời 2003 giá mua 22k. Ông ấy gạ bán lại cho em 23k! Nếu bác quan tâm, em sẽ cho bác số để liên lạc.

Về việc mua cho Cty: người bán phải lấy hóa đơn mất 2,5 - 3% thuế (trong khỏang đó vì em không nhớ chính xác). Về việc bán lại xe của công ty sau này thì chắc bác đã biết rồi, khá phiền phức

Hạng C
1/2/05
683
127
43

Bác HP nhiều xe thế nhỉ, mới múc con Grandis giờ bác bán con Ma 6, saloon bác ở đâu thế, bửa nào em ghé chơi,sẵn tiện cho em ký gởi 2 con vợ của em, nhe nhe

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

@fgtambmw: heheh, bác vui tính thật đấy , bác HP ấy thì mới bán mazda6 màu đen, ngăm nghe em Grandis và có bạn mới mua maz 6 vậy thôi bác hiểu chứ hihih

EM thì có quả maz 6, chạy 25 ngàn màu đen, 8/2003, xe mới tinh chạy bốc , đồ cho8i không giống ai,nói chung đầy đủ, 27k, bác đồng 1y không ??? hơi mắc mà đầy đủ !! Vì em vẫn còn thx em nó để lại đi cũng đc !!