Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
Theo các bác thì với tầm tiền 6 triệu đổ lại thì nên sắm giàn âm thanh 5.1 nguyên bộ của hãng hay là ta chơi loa rời hả các bác?

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
ngoài Z5500 thì còn option nào ko bác tamnhinso ?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Một số dàn AIO (all in one - đầu DVD tích hợp ampli và bộ loa 5.1) của LG, Panasonic, ... có giá 3-6 tr. Bác ra các trung tâm điện máy tham khảo đi. Nhìn rất đẹp, nghe thì tạm được khi xem phim và phòng nhỏ; còn nghe nhạc thì ... bạn có thể tự đánh giá lấy. Loa rời thì chỉ có hàng cũ thôi. Ra Nhật Tảo lùng thì chắc cũng có, nếu may mắn. Tuy nhiên giá đó thì chắc chỉ có bộ loa (cả sub), còn luôn ampli đa kênh (receiver) thì khó có giá như vậy.

hmq nói:
Một số dàn AIO (all in one - đầu DVD tích hợp ampli và bộ loa 5.1) của LG, Panasonic, ... có giá 3-6 tr. Bác ra các trung tâm điện máy tham khảo đi. Nhìn rất đẹp, nghe thì tạm được khi xem phim và phòng nhỏ; còn nghe nhạc thì ... bạn có thể tự đánh giá lấy. Loa rời thì chỉ có hàng cũ thôi. Ra Nhật Tảo lùng thì chắc cũng có, nếu may mắn. Tuy nhiên giá đó thì chắc chỉ có bộ loa (cả sub), còn luôn ampli đa kênh (receiver) thì khó có giá như vậy.
Mấy giàn này để nghe và xem DVD thôi. Khi dùng với HD thì có những lúc cao trào nó tụt tụt chán lắm.

Hạng B2
18/4/09
378
398
63
Em thấy AC nói về HD, em cũng thích (bởi vì em chỉ thích phim hành động Mỹ, mà loại này xem bằng HD thì đã lắm phải không ạ), vậy để đầu tư 1 dàn HD thì cần có những thiết bị nào, giá cả ra sao, xin được tư vấn, nếu được em làm 1 bộ cho gia đình

vandien nói:
Em thấy AC nói về HD, em cũng thích (bởi vì em chỉ thích phim hành động Mỹ, mà loại này xem bằng HD thì đã lắm phải không ạ), vậy để đầu tư 1 dàn HD thì cần có những thiết bị nào, giá cả ra sao, xin được tư vấn, nếu được em làm 1 bộ cho gia đình
Trước tiên có LCD , Đầu phát, ổ cứng. Sau đó sắm thêm loa . Khoản 30tr là ok rồi bạc ạ

Hạng B1
26/12/10
65
0
6
Theo em nếu bác muốn chỉ thưởng thức âm thanh thì nên sắm giàn 5.1. còn nếu bác muốn thi thoảng cất cao tiếng hát thì nên mua loa rời về.