12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
nếu cụ muốn tiết kiệm chi phí có thể Mua luôn con Swift from new. Vấn đề là xem có ai bán lại cho cụ không. Con này thì ít người chạy nhưng em đánh giá style khá chất và riêng biệt ( giống mini coupe ) lái khá linh hoạt. Động cơ 1.2 ổn và quan trong là phù hợp ngân sách cụ. Còn 480tr thì loanh quanh vios. accent , city nhưng đời dao động từ 2015-2017 :), người ta đã xài chán chê rồi. Hoặc cụ có thể mua accent bản base or xíu tiền nữa vios 2020 bản mt

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/2/20
16
3
3
42
phải tùy thuộc nhu cầu của bác nữa, số tiền đó chơi hạng C được rồi, con K3 1.6At 2014 cũng loanh quanh giá đó. Lúc mua xe e cũng có 500tr cũng đi xem K3, maz3 2014.. khá ưng ý nhưng đối vs e chơi xe cũ nên nhắm từ 2017 trở lại tìm hiểu chán chê thì duyệt em Chevrolet Cru LTZ cuối 2017 xe mới đi 2 vạn vừa hết rodai ^^.
Nhiều bác hay chê dòng này vì sợ tốn xăng + hỏng vặt. Riêng e cầm lái đc hơn nửa năm hoàn toàn thỏa mãn , xăng ăn hơn vai ót city 1,5l~2l chả có j phải xoắn. Còn lỗi vặt thì bác yên tâm, chả xe nào k lỗi nếu chủ không quan tâm xe. Cái quan trọng là xe cứng cáp đầm chắc, rộng rãi cách âm tốt nhất trong phân khúc dưới 600tr :D ông anh em đi Maz3 chả ai quan tâm chứ xe e đi đâu cũng được khen xe đẹp, nhìn dài đòn như xe sang :))
Xe gia đình vận hành ít k như cánh dịch vụ, bác cứ chịu khó chăm chút bảo dưỡng thì 5 7 năm e nó cũng vẫn như mới thôi. Hội chơi Cru rất đông, bác cứ lên fb tìm hiểu những ng chơi dòng này là hiểu. Bác lên Cru chạy thử chắc k xuống tiền mua mấy e hạng B nữa đâu ^^
Hi, dài đòn quá nữ lái cũng khó bác ạ. Vì dự kiến vợ em sẽ đi nhiều hơn em. Vợ em thích city, vios hoặc sunny. Đời thì đúng như bác nói, thích 2017 trở lên nhg với tài chính 450tr thì khá khó để kiếm nên mới lên đây giờ các bác tư vấn.

Tập Lái
6/2/20
16
3
3
42
nếu cụ muốn tiết kiệm chi phí có thể Mua luôn con Swift from new. Vấn đề là xem có ai bán lại cho cụ không. Con này thì ít người chạy nhưng em đánh giá style khá chất và riêng biệt ( giống mini coupe ) lái khá linh hoạt. Động cơ 1.2 ổn và quan trong là phù hợp ngân sách cụ. Còn 480tr thì loanh quanh vios. accent , city nhưng đời dao động từ 2015-2017 :), người ta đã xài chán chê rồi. Hoặc cụ có thể mua accent bản base or xíu tiền nữa vios 2020 bản mt
Vợ em không thích bác à.
Dự kiến sau này để vợ lái là chính nên chọn mua AT chứ ko mua MT ạ :)

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Vậy mà em nghe đồn cruze uống dữ lắm
Phải nghe người đang đi bác ơi, chắc mấy cụ thích đua tốc độ, đạp phát dính ghế mới chê chứ e đi điềm đạm đúng tốc độ xăng cộ chả bao giờ phải nghĩ ^^
Cách biệt 1 2l xăng mà cho cảm giác chắc chắn, an toàn khi vận hành e nghĩ quá hời để đánh đổi :D

Hạng D
7/3/07
2.224
52.435
113
Phải nghe người đang đi bác ơi, chắc mấy cụ thích đua tốc độ, đạp phát dính ghế mới chê chứ e đi điềm đạm đúng tốc độ xăng cộ chả bao giờ phải nghĩ ^^
Cách biệt 1 2l xăng mà cho cảm giác chắc chắn, an toàn khi vận hành e nghĩ quá hời để đánh đổi :D
Bác ở TP HCM hay ở tỉnh. Đường hỗn hợp có kẹt xe lắm không

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
E ở tỉnh nhưng khu công nghiệp đông đúc bác nhé, e đi kẹt lắm cũng chỉ lên 8,5l . Bữa đi lòng vòng SG cũng chưa lên tới 9l nên bác yên tâm. :D
1.8, xác xe nặng mà uống nhiêu đó thì cũng ngon rồi bác. Mà nói chứ em nghĩ bác xách xe vô SG ở chừng 1 tháng thì con số đó nó phải vượt qua 10l chứ kg thấp vậy được đâu :D

• Like
Reactions: Linh74