Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Mua xe mới bác ơi, chiếc xe đầu đời nên mua xe mới cho khỏi lăn tăn. Thời gian sau kinh nghiệm đau thương nhiều thì hãy máu xe cũ. Tầm tiền của bác thì khối xe hạng B bác có thể mua

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Chẳng qua tâm lý đi xe mới nó sợ sệt thế thôi.
Nếu như là tôi, tôi sẽ mua xe mới trả góp, vì có 450-480t rồi thì trả góp 100t trong 2 năm nhẹ nhàng tháng cỡ 5t hay hơn tí.
Xe mới thì sợ mấy ngày đầu va quẹt đâm đụng, nhưng 1 tuần lái là quen xe, vấn đề xước dăm do quẹt nhẹ nhẹ xe nài đi cũng bị cho dù có kĩ đến đâu.Cứ ko đâm đụg , quẹt đến nỗi móp , rách hay tai nạn thôi.
Mới lái thì lái chậm, còn muốn cứng cứ vác xe ra Khu công nghiệp giờ tan ca chạy 2 lần mà ko sao là lưu thông được rồi đấy.
Xe mới thì yên tâm mà chạy , vừa hết hải hành là hết nợ.
Đề cử hạng B: City, Vios, Accent. Loại Sunny vì dáng già , Mazda 2 thì trật . Còn vừa tiền chỉ vay thêm đóng thuế thì Kia Soluto mới ra cũng tạm ổn, vì dáng ko hiện đại như mấy chú kia mà vừa tiền.

• Like
Reactions: tktung and chauha
Tập Lái
20/12/19
3
2
3
42
View attachment 2123306

Em đang có ý định mua xe để có cái che mưa che nắng cho vợ con. Ngân sách nhiều nhất có thể có tầm 450triệu-480triệu.

Tiêu chí tìm kiếm: số tự động, lợi xăng và sedan từ hạng B trở lên.

Vậy với tiêu chí và ngân sách như vậy, thì theo các bác em nên tìm những dòng xe nào, rất mong được các bác tư vấn nhiệt tình. Em xin cảm ơn.

Nói thêm tí là kinh nghiệm lái xe của em = 0 ạ. Dù có bằng cũng đã rất lâu nên mua muốn mua xe cũ để có trầy xước, va quẹt cũng đỡ xót.
Bác chủ cân nhắc thêm xe mới tinh hạng B Attrage CVT full khá ổn. Em cũng mới mua được 1 tháng sau khi tham khảo nhiều dòng. Xăng cộ thì cứ 5l/100km hỗn hợp. Nghe một số cụ trong hội mới mua deal được 490 triệu lăn bánh luôn.
View attachment 2123306

Em đang có ý định mua xe để có cái che mưa che nắng cho vợ con. Ngân sách nhiều nhất có thể có tầm 450triệu-480triệu.

Tiêu chí tìm kiếm: số tự động, lợi xăng và sedan từ hạng B trở lên.

Vậy với tiêu chí và ngân sách như vậy, thì theo các bác em nên tìm những dòng xe nào, rất mong được các bác tư vấn nhiệt tình. Em xin cảm ơn.

Nói thêm tí là kinh nghiệm lái xe của em = 0 ạ. Dù có bằng cũng đã rất lâu nên mua muốn mua xe cũ để có trầy xước, va quẹt cũng đỡ xót.
Bác chủ cân nhắc thêm xe mới tinh hạng B Attrage CVT full. Em mới lấy 1 tháng sau khi tham khảo một số dòng. Xăng cộ cứ 5l/100km hỗn hợp. Thời điểm hiện tại một số cụ mới mua deal được 490 triệu lăn bánh luôn .

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Các xe hạng A-B em thấy bác ưa mắt mẫu nào chốt mẫu ấy, thật ra máy móc xăng chi phí phụ tùng ngang nhau, cái chính là tìm đc chiếc đời mới một chút 1-3 tuổi xe là ổn. Tài chính k nhiều tiền k nên lấy xe hạng C, chi phí cao, đời sâu.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
3/12/19
723
2.005
93
Đồng nai
1.8, xác xe nặng mà uống nhiêu đó thì cũng ngon rồi bác. Mà nói chứ em nghĩ bác xách xe vô SG ở chừng 1 tháng thì con số đó nó phải vượt qua 10l chứ kg thấp vậy được đâu :D
hi nói thật thì những bác ở SG hay HN đã xác định lên oto thì đừng lăn tan xăng cộ, đã chơi oto đi làm hàng ngày thì phải biết độ kẹt xe kinh khủng ntn, gặp e thì cứ xe máy thôi, ngồi oto chắc phải mất gấp 2 3 lần thời gian đi xe máy, được cái có kẹt xe 2 3 tiếng thì cũng chỉ tốn tiền xăng chứ máy lạnh , music bò tà tà thì trước sau j chả về nhà ^^

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Bác chủ cân nhắc thêm xe mới tinh hạng B Attrage CVT full khá ổn. Em cũng mới mua được 1 tháng sau khi tham khảo nhiều dòng. Xăng cộ thì cứ 5l/100km hỗn hợp. Nghe một số cụ trong hội mới mua deal được 490 triệu lăn bánh luôn.
Bác chủ cân nhắc thêm xe mới tinh hạng B Attrage CVT full. Em mới lấy 1 tháng sau khi tham khảo một số dòng. Xăng cộ cứ 5l/100km hỗn hợp. Thời điểm hiện tại một số cụ mới mua deal được 490 triệu lăn bánh luôn .
Attrage thì giá khá ổn, xe rộng rãi, tiết kiệm xăng nhưng bị cái dáng xe nhìn lạc hậu quá bác, tương tự Vios đời đầu rồi cộng thêm quả tay nắm cửa đời Tống nữa thì thôi rồi. Mit làm facelift cho nó cũng 2 3 lần gì mà không thay nổi cái tay nắm cửa, ngay cả bản mới nhất bên Thái cũng vậy.

• Like
Reactions: Dươnglv
Hạng C
3/12/19
723
2.005
93
Đồng nai
Vãi mấy ông đang đi cruze thì chả tự khen. Thôi ông nào muốn đi thì mua đi rồi ôm thêm đống tiền sửa
Bác đã được đi đâu mà phán như đúng rồi =)) Khối ông ôm xe hơn 20 vạn vẫn hài lòng, bác xem được bao nhiêu con xe đi hơn 20 vạn vẫn bền bỉ .
Cái gì cũng phải nghe nhìn, sờ bác ơi. Nghe đồn thì chả biết đâu mà lần :D