Hạng B2
7/10/12
212
198
43
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost 2016.Mặc dù hàng ghế sau có chỗ để chân hơi ngắn nhưng máy rất bốc và tiết kiệm (3 năm liền đạt giải động cơ tốt nhất),khung gầm chắc chắn,cốp rộng.Giá thì chỉ khoảng 400tr thôi...

Tập Lái
6/2/20
16
3
3
42
Bác chủ cân nhắc thêm xe mới tinh hạng B Attrage CVT full khá ổn. Em cũng mới mua được 1 tháng sau khi tham khảo nhiều dòng. Xăng cộ thì cứ 5l/100km hỗn hợp. Nghe một số cụ trong hội mới mua deal được 490 triệu lăn bánh luôn.
Bác chủ cân nhắc thêm xe mới tinh hạng B Attrage CVT full. Em mới lấy 1 tháng sau khi tham khảo một số dòng. Xăng cộ cứ 5l/100km hỗn hợp. Thời điểm hiện tại một số cụ mới mua deal được 490 triệu lăn bánh luôn .
Em mới xem mà nó báo CVT full 525tr lăn bánh bác ơi :)

Tập Lái
6/2/20
16
3
3
42
Chẳng qua tâm lý đi xe mới nó sợ sệt thế thôi.
Nếu như là tôi, tôi sẽ mua xe mới trả góp, vì có 450-480t rồi thì trả góp 100t trong 2 năm nhẹ nhàng tháng cỡ 5t hay hơn tí.
Xe mới thì sợ mấy ngày đầu va quẹt đâm đụng, nhưng 1 tuần lái là quen xe, vấn đề xước dăm do quẹt nhẹ nhẹ xe nài đi cũng bị cho dù có kĩ đến đâu.Cứ ko đâm đụg , quẹt đến nỗi móp , rách hay tai nạn thôi.
Mới lái thì lái chậm, còn muốn cứng cứ vác xe ra Khu công nghiệp giờ tan ca chạy 2 lần mà ko sao là lưu thông được rồi đấy.
Xe mới thì yên tâm mà chạy , vừa hết hải hành là hết nợ.
Đề cử hạng B: City, Vios, Accent. Loại Sunny vì dáng già , Mazda 2 thì trật . Còn vừa tiền chỉ vay thêm đóng thuế thì Kia Soluto mới ra cũng tạm ổn, vì dáng ko hiện đại như mấy chú kia mà vừa tiền.
450-480 là đã mượn 200-250tr rồi bác ơi. Sẵn tiền như vậy đã ko phải nghĩ ạ :)

Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
Bác đã được đi đâu mà phán như đúng rồi =)) Khối ông ôm xe hơn 20 vạn vẫn hài lòng, bác xem được bao nhiêu con xe đi hơn 20 vạn vẫn bền bỉ .
Cái gì cũng phải nghe nhìn, sờ bác ơi. Nghe đồn thì chả biết đâu mà lần :D
Bác phải cẩn thận đấy, người quen mình chạy, đứa nào cũng chửi, ông anh chạy dc 1, 2 năm cũng bán vì 1 số cái lỗi khó chịu. công ty mình năm 2013 cũng làm 1 chiếc cho phòng thương mại (có tài riêng), chạy đến năm 2016 chịu không nổi bán. Lỗi dàn điện của Cruze nguy hiểm cực kỳ, 1 năm bị 1,2 cú. lúc bán ODO chưa đến 60,000

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
3/12/19
723
1.882
93
Đồng nai
Bác phải cẩn thận đấy, người quen mình chạy, đứa nào cũng chửi, ông anh chạy dc 1, 2 năm cũng bán vì 1 số cái lỗi khó chịu. công ty mình năm 2013 cũng làm 1 chiếc cho phòng thương mại (có tài riêng), chạy đến năm 2016 chịu không nổi bán. Lỗi dàn điện của Cruze nguy hiểm cực kỳ, 1 năm bị 1,2 cú. lúc bán ODO chưa đến 60,000
Có thể bác đen rồi, hội chơi Cru đông lắm, ae chia sẻ những lỗi có thể gặp e thấy cũng bình thường, vẫn biết là xe ai ng nấy khen, nhưng cảm nhận cá nhân e thấy ổn.
các bác đi lâu chạy xe chịu khó chăm sóc thì càng đi càng khen, còn 1 số ae khó chịu cũng còn do nhiều lý do lắm bác ^^

Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
Có thể bác đen rồi, hội chơi Cru đông lắm, ae chia sẻ những lỗi có thể gặp e thấy cũng bình thường, vẫn biết là xe ai ng nấy khen, nhưng cảm nhận cá nhân e thấy ổn.
các bác đi lâu chạy xe chịu khó chăm sóc thì càng đi càng khen, còn 1 số ae khó chịu cũng còn do nhiều lý do lắm bác ^^
thực ra ngồi rất sướng, dáng cũng đẹp, đúng chất xe mỹ, khó lỗi thời, không chê vào đâu được. Tuy nhiên có 1 lần đang chạy cao tốc, xe tắt máy, chạy trớn không biết, vô lăng bị khóa, phải đánh thiệt mạnh vào lề để gọi cứu hộ. Nguyên nhân là bị sập nguồn bình mà không rõ tại sao. sau cú đó công ty ko dám cho đi xa nữa, thời gian ngắn sau bị 1 vài lần nữa (nhưng không nghiêm trọng lắm), sếp bực quá kêu bán luôn.

• Like
Reactions: namtran85
Hạng C
3/12/19
723
1.882
93
Đồng nai
thực ra ngồi rất sướng, dáng cũng đẹp, đúng chất xe mỹ, khó lỗi thời, không chê vào đâu được. Tuy nhiên có 1 lần đang chạy cao tốc, xe tắt máy, chạy trớn không biết, vô lăng bị khóa, phải đánh thiệt mạnh vào lề để gọi cứu hộ. Nguyên nhân là bị sập nguồn bình mà không rõ tại sao. sau cú đó công ty ko dám cho đi xa nữa, thời gian ngắn sau bị 1 vài lần nữa (nhưng không nghiêm trọng lắm), sếp bực quá kêu bán luôn.
Nguy hiểm quá, vô lăng khóa mà đánh vậy chắc gãy luôn hả bác?:confused:
Ae có oto chịu khó tham gia những group lớn, lỗi nào hay mắc phải thì ae chia sẻ để mọi người cùng xử lý , chứ nhiều bác mua xe chỉ biết leo lên chạy chẳng bh quan tâm tìm hiểu tính năng j cả.
E cũng có lần dính chưởng khi đang băng qua đường mà xe tắt máy, k cách nào đề được, xe báo lỗi tùm lum làm e bấn loạn luôn , tới khi kiểm tra thì mới biết lúc bảo dưỡng thợ không siết chặt chân bình ( nhấc lên xuống được luôn) , siết chạt lại là ô sờ kê ngay ^^ . Ae trong hội cũng chưa có trường hợp nào bình ngỏm mà k báo trước, trừ khi tài xế không bảo dưỡng bình đúng hạn, hoặc k quan tâm dầu, nước, máy móc thì dễ nằm đường lắm:(
Kinh nghiệm đi xe của e là trước khi đi đâu thường bỏ 15~20p ra kiểm tra những gì có thể, như đèn, còi, dầu nhớt, nước làm mát... tuy không chắc ăn nhưng tập thói quen tốt cũng giảm được % rủi ro trên đường:D.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
phải tùy thuộc nhu cầu của bác nữa, số tiền đó chơi hạng C được rồi, con K3 1.6At 2014 cũng loanh quanh giá đó. Lúc mua xe e cũng có 500tr cũng đi xem K3, maz3 2014.. khá ưng ý nhưng đối vs e chơi xe cũ nên nhắm từ 2017 trở lại tìm hiểu chán chê thì duyệt em Chevrolet Cru LTZ cuối 2017 xe mới đi 2 vạn vừa hết rodai ^^.
Nhiều bác hay chê dòng này vì sợ tốn xăng + hỏng vặt. Riêng e cầm lái đc hơn nửa năm hoàn toàn thỏa mãn , xăng ăn hơn vai ót city 1,5l~2l chả có j phải xoắn. Còn lỗi vặt thì bác yên tâm, chả xe nào k lỗi nếu chủ không quan tâm xe. Cái quan trọng là xe cứng cáp đầm chắc, rộng rãi cách âm tốt nhất trong phân khúc dưới 600tr :D ông anh em đi Maz3 chả ai quan tâm chứ xe e đi đâu cũng được khen xe đẹp, nhìn dài đòn như xe sang :))
Xe gia đình vận hành ít k như cánh dịch vụ, bác cứ chịu khó chăm chút bảo dưỡng thì 5 7 năm e nó cũng vẫn như mới thôi. Hội chơi Cru rất đông, bác cứ lên fb tìm hiểu những ng chơi dòng này là hiểu. Bác lên Cru chạy thử chắc k xuống tiền mua mấy e hạng B nữa đâu ^^
Em đang đi con Avante số sàn, nhưng rất khoái Cruze, hôm trước có mượn chiếc Cruze LTZ của ông anh đi Vũng Tàu chơi, phải nói là chạy đã thiệt, đầm chắc vô cùng. Xăng thì em tính bình quân chắc khoảng 7,8lit, tính ra mỗi trăm km chỉ tốn hơn vài chục ngàn đồng so với Vios, City, chẳng đáng là bao... mà cảm giác mang lại khi chạy... phải nói là nó đã dễ sợ.

• Like
Reactions: namtran85
Hạng C
3/12/19
723
1.882
93
Đồng nai
Em đang đi con Avante số sàn, nhưng rất khoái Cruze, hôm trước có mượn chiếc Cruze LTZ của ông anh đi Vũng Tàu chơi, phải nói là chạy đã thiệt, đầm chắc vô cùng. Xăng thì em tính bình quân chắc khoảng 7,8lit, tính ra mỗi trăm km chỉ tốn hơn vài chục ngàn đồng so với Vios, City, chẳng đáng là bao... mà cảm giác mang lại khi chạy... phải nói là nó đã dễ sợ.
kkk có 1 điều ai cũng phải thừa nhận, Cru đầm chắc, êm ru, xăng thì 20 30k cho 100km chả có j phải suy nghĩ. Quan trọng là sướng đúng k bác ^^

• Like
Reactions: khanhkntg