Tập Lái
4/8/19
3
7
1
32
Nhờ tư vấn xử lý tiếng ồn từ lốp Santafe 2019

Chào các bác,
Tình hình là em lấy em san 2019 máy xăng bản pre cuối tháng 6, lúc mới lấy đi được mấy ngày thấy lốp Hancook theo xe ồn quá nên chạy đi thay 4 con lốp Michelin để cải thiện tình hình. Tuy nhiên sau khi thay xong em cảm thấy nó chỉ êm với đằm hơn, độ ồn có cải thiện mà không nhiều. Đặc biệt khi đi vào mấy chỗ đường nhựa hơi xấu, ồn kinh khủng làm em nhức đầu luôn, thua xa con Ford ranger cũ em đang chạy.

Không biết có bác nào đã làm chống ồn cho em nó chưa?

Cho em xin ít kinh nghiệm xử lý em nó, chứ con xe hơn tỉ mà cách âm gầm với hốc lốp tệ quá

Thanks các bác

Nhờ tư vấn xử lý tiếng ồn từ lốp Santafe 2019Nhờ tư vấn xử lý tiếng ồn từ lốp Santafe 2019Nhờ tư vấn xử lý tiếng ồn từ lốp Santafe 2019

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Vào đường xấu thì chỉ có dòng siêu sang mới êm ái thôi. Còn những xe tầm 2 tỷ đổ lại thì đương nhiên là ồn rồi nhưng santafe ở mức chấp nhận được chứ làm gì đến mức đau cả đầu, chắc là bác có đôi tai cực thính rồi đấy, chúc mừng bác nhé. À mà bác bốc được quả biển số đẹp nhỉ.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Chào các bác,
Tình hình là em lấy em san 2019 máy xăng bản pre cuối tháng 6, lúc mới lấy đi được mấy ngày thấy lốp hancook theo xe ồn quá nên chạy đi thay 4 con lốp Michelin để cải thiện tình hình, tuy nhiên sau khi thay xong em cảm thấy nó chỉ êm với đằm hơn, độ ồn có cải thiện mà không nhiều, đặc biệt khi đi vào mấy chỗ đường nhựa hơi xấu, ồn kinh khủng làm em nhức đầu luôn, thua xa con Ford ranger cũ em đang chạy, không biết có bác nào đã làm chống ồn cho em nó chưa? Cho em xin ít kinh nghiệm xử lý em nó, chứ con xe hơn tỉ mà cách âm gầm với hốc lốp tệ quá
Thanks các bác
theo em bác chưa hài lòng bác thêm cách âm xe xem sao cũng giá thành vừa phải bác, cải thiện rất nhiều và lốp đã thay thì cực êm ạ.....2 món này xe Santafe 2007 của em đã làm đi em thấy ok ạ....sẽ chia bác ạ

Chào các bác,
Tình hình là em lấy em san 2019 máy xăng bản pre cuối tháng 6, lúc mới lấy đi được mấy ngày thấy lốp hancook theo xe ồn quá nên chạy đi thay 4 con lốp Michelin để cải thiện tình hình, tuy nhiên sau khi thay xong em cảm thấy nó chỉ êm với đằm hơn, độ ồn có cải thiện mà không nhiều, đặc biệt khi đi vào mấy chỗ đường nhựa hơi xấu, ồn kinh khủng làm em nhức đầu luôn, thua xa con Ford ranger cũ em đang chạy, không biết có bác nào đã làm chống ồn cho em nó chưa? Cho em xin ít kinh nghiệm xử lý em nó, chứ con xe hơn tỉ mà cách âm gầm với hốc lốp tệ quá
Thanks các bác
SANTAFE thì đâu so sánh với RANGER được anh vì cơ bản là RANGER nó cao hơn nên chắc chắn sẽ không ồn rồi và thêm nữa bánh sau của RANGER nằm ngay thùng xe chứ không phải nằm ngay cabin. Như bác hyundaithao nói chuẩn đó anh, anh nên phủ gầm cách âm để xe đỡ ồn hơn. Hy vọng giúp anh cải thiện được vấn đề
theo em bác chưa hài lòng bác thêm cách âm xe xem sao cũng giá thành vừa phải bác, cải thiện rất nhiều và lốp đã thay thì cực êm ạ.....2 món này xe Santafe 2007 của em đã làm đi em thấy ok ạ....sẽ chia bác ạ

Tập Lái
4/8/19
3
7
1
32
Vào đường xấu thì chỉ có dòng siêu sang mới êm ái thôi. Còn những xe tầm 2 tỷ đổ lại thì đương nhiên là ồn rồi nhưng santafe ở mức chấp nhận được chứ làm gì đến mức đau cả đầu, chắc là bác có đôi tai cực thính rồi đấy, chúc mừng bác nhé. À mà bác bốc được quả biển số đẹp nhỉ.
Chắc tại em đang đi gầm cao chuyển qua dạng CUV nên chưa quen, tạm thời e khắc phục bằng cách mở nhạc to hơn bác ah, bữa đi bốc biển xong về ai cũng nói e hên, bốc trúng số đẹp, mai mốt có bán lại chắc cũng có giá hơn, kkk

• Like
Reactions: pcloud
Tập Lái
4/8/19
3
7
1
32
Chắc để e nghiên cứu thêm về cách âm cho e nó bác ah

• Like
Reactions: hyundaithao
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Santafe 2019 mà Anh chê ồn...

Vô lý;
ông Hùng Lâm (xe hay) không thể nói sai được, anh nên xem lại tai của mình.

10 ông chuyển từ xe gầm cao xuống CUV thì 11 ông chê xe ồn. Đánh đổi thôi anh.