Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Em xin chào các bác, vật lộn bao năm tính mua căn nhà để chuẩn bị mấy năm nữa lấy vợ. Em đang làm ở Tân Bình, gióng sang bên Gò Vấp, Tân Phú thấy giá nhà đất cao qua. Em tài cành thì vay mượn thêm ngân hàng nữa thì rơi vào khoảng 1 đển 2 tỷ. Muốn tìm 1 căn nhà đất vừa để ở vừa để đầu tư vài ba năm nữa có điều kiện thì chuyển vào trung tâm hơn, khu vực em định kiếm là An Sương để đi làm cho thuận tiện. Các bác ở khu vực này tư vấn dùm em với tài chánh như của em thì mua được nhà bao nhiêu m2 khu An Sương, khu này để ở có thích hợp hay không và cần chú ý những gì khi đi xem nhà đất khu này. Em chưa biết gì nên mong các bác chỉ dẫn tận tình.
Xin cảm ơn các Bác

• Like
Reactions: Giang Tu 95
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
bác sang khu chợ bà diểm cũng thuận lợi đấy,giá thấp hơn khu an sương,mình đang có căn nhà 6x12 xây dạng biệt thự vườn trên đất 8x20,một trệt 1 lầu ,3phongjf ngủ,1p khách,1p thờ,1p học,1p bếp +p ăn đường 12m[Nhờ vả] Xin tư vấn mua nhà đất để ở khu An Sương
hiện đang cho thuê 7tr/th

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đất An Sương trong quốc lộ giờ cao roài bác trên dưới 30tr/m2... Mà giờ cũng đang lên đỉnh roài, giờ đi làm cò chứ đầu tư 2-3 năm nữa bác bán ra ko biết có vào nổi trung tâm không :D. Còn thực tâm bác muốn đầu tư thì tốt nhất đi hẳn theo hướng kiếm kèo và đẩy nhanh trong vòng 6 tháng đến 1 năm. Dạng này bác phải rành thị trường mới kiếm ăn được, mà thông qua cò thì không dễ gì họ nhả miếng ăn cho bác đâu nhưng vẫn có thể kiếm ăn được nếu đúng lúc họ một mình ăn không nổi.
Bác tìm bên ngoài quốc lộ cũng có nhiều chỗ cũng được, sau này nó làm hầm thì đi lại cũng thuận tiện.

Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Đất An Sương trong quốc lộ giờ cao roài bác trên dưới 30tr/m2... Mà giờ cũng đang lên đỉnh roài, giờ đi làm cò chứ đầu tư 2-3 năm nữa bác bán ra ko biết có vào nổi trung tâm không :D. Còn thực tâm bác muốn đầu tư thì tốt nhất đi hẳn theo hướng kiếm kèo và đẩy nhanh trong vòng 6 tháng đến 1 năm. Dạng này bác phải rành thị trường mới kiếm ăn được, mà thông qua cò thì không dễ gì họ nhả miếng ăn cho bác đâu nhưng vẫn có thể kiếm ăn được nếu đúng lúc họ một mình ăn không nổi.
Bác tìm bên ngoài quốc lộ cũng có nhiều chỗ cũng được, sau này nó làm hầm thì đi lại cũng thuận tiện.
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn tận tình, em đang đang kiếm khu vực đó trước mắt là để ở trước, nhưng thấy đăng trên mạng mấy trang bất động sản, mua bán giá trên trời dưới đât quá, không biết lỗi nào mà lần. Mấy cò đăng 1 kiểu đến nơi kêu bán rồi dẫn đi chỗ khác, em cũng chưa biết gì về bds lắm nên đang bị tung hỏa mù

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bên Hiệp Thành City tháng 5 này nó mở bán chung cư. Bạn tiki cũng đang tính mua nhưng tài chính eo hẹp, để xem ngân hàng hỗ trợ thế nào. Bác xem khu đó đi, tiki đi nhiều khu thì thấy khu này ok, kết nối giao thông khá thuận tiện. Mua ở cũng tốt mà sau này bác thoát hàng cũng ok nữa.

• Like
Reactions: thuto1
Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Bên Hiệp Thành City tháng 5 này nó mở bán chung cư. Bạn tiki cũng đang tính mua nhưng tài chính eo hẹp, để xem ngân hàng hỗ trợ thế nào. Bác xem khu đó đi, tiki đi nhiều khu thì thấy khu này ok, kết nối giao thông khá thuận tiện. Mua ở cũng tốt mà sau này bác thoát hàng cũng ok nữa.
Bác cho em xin thêm 1 số thông tin về dự án này với ạ? Cảm ơn Bác

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bác lên google search là ra thoai. Mà phải đến nơi mới cảm nhận được, cái văn phòng dự án của nó nằm bên trong. Bữa rồi nó nói đất nền bán hết roài, giờ nó chỉ còn tập trung làm cái chung cư. Muốn mua đất nền thì chỉ có ra mấy công ty bds bên ngoài mà hỏi thoai.

Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Bác lên google search là ra thoai. Mà phải đến nơi mới cảm nhận được, cái văn phòng dự án của nó nằm bên trong. Bữa rồi nó nói đất nền bán hết roài, giờ nó chỉ còn tập trung làm cái chung cư. Muốn mua đất nền thì chỉ có ra mấy công ty bds bên ngoài mà hỏi thoai.
Em có seach trước khi hỏi bác rồi, nhưng tại thấy toàn thông tin cũ nên mới hỏi bác. Ý bác đầu tháng 5 nó mở bán chung cư đó hả. Em thì muốn mua đất nền không khoái chung cư lắm

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Nó bán xong đất nền lâu roài, giờ chỉ có mua lại của người khác thoai bác. Bác nên đến một lần rồi hãy tính tiếp. Với ngân sách của bác tìm mấy chỗ đông dân thì giá cao, bác vừa mua ở vừa mua đầu tư thì chọn chỗ nào nó còn có tiềm năng tăng giá mà ở vẫn ok, tiki thấy chỗ này cũng ko đến nỗi nào so với ngân sách của bác.