Hạng B2
25/10/17
100
62
28
hì,, số anh 393 đó cưng :)
Nhớt xài tốt em, ga thấy nhẹ máy hơn cái motul cũng synthetic bữa thay ở tiệm rửa xe. Mà chạy 10 ngàn cây chắc cũng hơi lâu lâu à nha :D :D ... nhớ giữ đài này để a nhớ mai mốt cần ghé thay tiếp nhe.

• Like
Reactions: aliclark
Hạng B1
31/10/17
88
115
33
hì,, số anh 393 đó cưng :)
Nhớt xài tốt em, ga thấy nhẹ máy hơn cái motul cũng synthetic bữa thay ở tiệm rửa xe. Mà chạy 10 ngàn cây chắc cũng hơi lâu lâu à nha :D :D ... nhớ giữ đài này để a nhớ mai mốt cần ghé thay tiếp nhe.

Dạ, em cám ơn anh. Anh Tr phải không.
Mong được phục vụ anh tiếp lần sau nhe anh. :)

Hạng B1
31/10/17
88
115
33
liên tục phục vụ cho anh em OSer .... Chỉ bán 1 loại nhớt Nhật Bản duy nhất thôi nhe, #Takumi Oil :)
Takumi Motor Oil - Nhớt Nhật sản xuất ở Nhật.

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
  • Like
Reactions: aliclark
Hạng B1
31/10/17
88
115
33
Nhớt này so với Eneos thế nào bác chủ ?

Dạ, Eneos là tên tuổi lớn trng nghành nhớt của Japan. Nhưng về chất lượng thì tất cả các hãng Nhớt đều phải đạt chất lượng JASO của Nhật nếu muốn tiêu thụ nội địa và có chuẩn API nếu muốn xuất khẩu. Nhớt của Nhật không có nhiều hãng làm đâu vì thị trường Nhật bản chất là high demand, anh nào ra thị trường đều phải đạt qui định và không có chuyện lobby hạ cái này, bớt cái kia để ra sản phẩm được.
Takumi Motor Oil tự hào là 1 trong các hãng nhớt Made In Japan thực sự. Không phải là thương hiệu Nhật hay công nghệ Nhật đâu ạ.

Hình tại nhà máy sản xuất bên Nhật ... 1 ngày lạnh lẽo mùa đông 2017 :))

Hạng B1
31/10/17
88
115
33
Thay nhớt này ở địa chỉ nào nhỉ. Có thay lọc luôn không?
Dạ, bên em chỉ còn bán nhớt thôi anh. Thợ thầy sau tết nghĩ hết nên không có ai thay cho khách hết anh. Anh cho em địa chỉ em cho grab giao hàng rồi anh chịu khó rửa xe thay dùm em nhe anh @Tyrant. :)

Hạng B1
31/10/17
88
115
33
em trôi xa quá, em đi đi xa quá .. !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :D
em up nhẹ tuần sau lễ mệt nhọc :D