Hạng B2
5/9/07
256
97
28
Em và Peugeot Già cũng thường đơn độc một mình, khi thì miền Tây Sông nước, khi thì Biển Xanh lộng gió Vũng Tàu, Long Hải, Mũi Né ... nhưng chưa gặp mối tình nào (như bác Giaixom), dù đã GIÀ lắm rồi.
Lần này cũng thế. Tết đến giờ chưa về quê và đợi vụ Hồ Cốc lâu quá sinh nôn nóng nên CN nhà em khăn gói lên đường về Quê Ngoại thăm Bà con đồng thời tổng dợt cho chuyến Off cuối tuần sau vì trong Phi hành đoàn có một thành viên rất mới, rất nhí, chưa đi Xa với P.203 bao giờ.
Cung đường sẽ đi: SG - Cao tốc - Vĩnh Long - Phà Đình Khao - Chợ Lách (Bến tre) - Vĩnh Long - Cao tốc - SG. Tổng chiều dài khoảng 300 km.
-- 9hAM bọn em xuất phát từ SG, theo đường cao tốc, vượt qua hơn 140 KM, đến Vĩnh Long vào khoảng 11h30. Đây là hình ảnh Phi hành đoàn, cũng là đội hình chính thức của đội em trong cuộc hành quân Hồ Cốc tuần sau:

Hình này được chụp tại Vĩnh long, sau khi đoàn vượt qua hơn 140 KM. Các thành viên vẫn tươi tỉnh, trời hôm nay buổi sáng không nắng lắm. Như vậy là OK, thàn viên nhí nhất đã vượt qua bài test đầu tiên cho sự nghiệp chinh chiến cùng gia đình trong thời gian tới.

Hình này chụp tại một di tích của Vĩnh Long, gần nhà, xưa người ta hay gọi là Miễu Bảy Bà, lúc nhỏ em cũng hay vào đây chơi. Ở đây có một cái đồi giả và vài cây Đa cổ thụ, đây là nơi quậy phá của bọn em lúc tuổi thơ. Xưa đâu biết là cửa tả cửa hữu Thành gì đâu. Đánh lộn túi bụi trên đồi. Nếu biết đây là cổng thành chắc xưa còn hăng máu nữa. Bắt chước cải lương đó mà.

-- Đến 12h hơn, đoàn đến Phà Đình Khao, đây là một nhánh của Sông MêKong, gọi là Sông Tiền, quê Ngoại em bên kia bờ sông, cách đó 15km.

Hình ảnh đợi Phà: Phi hành đoàn đã uống hết vài lít nước bù cho lượng mồ hôi đỗ trong xe P.203, xe không máy lạnh dưới cái nóng chói chang giữa trưa. Tài xế xe này chưa bao giờ than nóng, và đặc biệt là hành khánh xe này cũng chưa bao giờ "dám" than nóng hay ồn vì sợ tài xế .... buồn mà hỏng chở đi nữa.

P.203 đợi Phà.Mông tròn um ủm, dễ thương không các bác ?

Sư tử hóng ngắm sông.

Tuy thuộc dòng sedan, nhưng gầm 203 cao gần như SUV nên đi đường trường và leo lề khá thoải mái. Vì là CỤ, nên 203 được ưu tiên dẫn đầu đoàn xe qua phà đợt tới.

Trannh thủ lúc đợi lúc phà, tài xế tí hon dợt tay nghề, chuẩn bị lái xe chở cha trong các cuộc off sau này.

Mặc dù còn nhỏ, nhưng biết phân biệt các loại xe cổ và nhìn "logo" là biết xe gì . Hy vọng him sẽ tiếp nối "Truyền thống gia đình".

Trên phà, xen lẫn nhiều xe cộ đông đúc trên chuyến phà quê cuối tuần . Mười mấy năm trước, đây là đò qua sông, chỉ chở được HonDa, xe đạp, em vẫn thường hay đạp xe về ngoại chơi mỗi khi đến hè.

Sư tử nhớ quê

Chủ nhân cũng nhớ quê

Sắp đến bờ, Sư tử lại được tung hoành rồi. Tại đây, trên phà không phải là lãnh địa của Sư tử, đành Bó chân thôi.

.. . còn tiếp ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/1/11
215
1
0
Thấy bác về quê vui quá , quê ngoại của e cũng ờ chợ lách bến tre .E cũng còn một vườn trái cây ở dưới có dịp mời bác ghé qua ăn trái cây miển phí hiii hii

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
@hugo body:
Vậy hôm nào về quê thì hẹn nhau cùng đi cho có bạn. Còn về vườn thì khi nào rãnh ghé. Nhà ngoại tui cũng có trái cậy nhiều lắm. Dạo này bà con trồng nhiều chôm chôm Thái.

Ah, đăng ký huyến Hồ Cốc đi Bác Hugo.

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47
Đúng rồi bác Mimosa ah ! cũng phải ghi lại cái gì để mọi người đều biết đến người "VỢ" 2 già không khó tính mặc dù có bà cả đi cùng nhỉ hihihiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Đẹp quá tiếp tục đi bác !

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
chinhdalat nói:
xe bác đẹp quá!nhưng không có máy lạnh thì....
Bác ở Đà Lạt mà cũng ... bức xúc cho em về ko có máy lạnh sao.
Máy lạnh thì em thèm lắm và nhiều lần trăn trở, nhưng cuối cùng vẫn quyết định Không Gắn.
Thực sự thì với tình trạng của chiếc 203 này hiện nay, nơi phù hợp để sử dung nhất là ở Đà Lạt hoặc xứ nào lạnh lạnh giống vậy, hay là đi biển thôi.
Em mang con này lên Đà lạt, thấy thích lắm. Chỉ có ở Đà Lạt thì mới có thể đóng cửa xe và thưởng thức không khí thoải mái trong 203 thôi, vì khi đó hơi ấm trong xe bù khí lạnh bên ngoài là vừa đủ.
Ở SG này, để giữ niềm đam mê, em thường không đi 203 quá 2 ngày liên tục (vì ngán và mệt do nóng+ bụi). Con P.203 là xe chuyên dùng cho trang trí và đi chơi ngoại ô hoặc đi xa cuối tuần thôi.

Hạng D
29/3/08
2.139
29
48
đà lạt
mimosa nói:
chinhdalat nói:
xe bác đẹp quá!nhưng không có máy lạnh thì....
Bác ở Đà Lạt mà cũng ... bức xúc cho em về ko có máy lạnh sao.
Máy lạnh thì em thèm lắm và nhiều lần trăn trở, nhưng cuối cùng vẫn quyết định Không Gắn.
Thực sự thì với tình trạng của chiếc 203 này hiện nay, nơi phù hợp để sử dung nhất là ở Đà Lạt hoặc xứ nào lạnh lạnh giống vậy, hay là đi biển thôi.
Em mang con này lên Đà lạt, thấy thích lắm. Chỉ có ở Đà Lạt thì mới có thể đóng cửa xe và thưởng thức không khí thoải mái trong 203 thôi, vì khi đó hơi ấm trong xe bù khí lạnh bên ngoài là vừa đủ.
Ở SG này, để giữ niềm đam mê, em thường không đi 203 quá 2 ngày liên tục (vì ngán và mệt do nóng+ bụi). Con P.203 là xe chuyên dùng cho trang trí và đi chơi ngoại ô hoặc đi xa cuối tuần thôi.
em đi La già không máy lạnh buổi trưa ở Đà Lạt còn thấy chịu không nổi!phục cái niềm mê của bác thật

Hạng B2
27/1/11
215
1
0
HI bác MIMOSA e đang sắp xếp công việc có thể e chạy ra Hồ cốc sau các bác

Hạng B2
27/1/11
215
1
0
Chào bác driver viet nam.Nhà bác ở đâu vậy,? bác cho e số đt khi nào về bến tre e alo cho bác