Hạng D
29/1/15
2.460
26.569
113
q11
Ở Việt Nam ít ai lùi mà ngoái đầu, còn nơi mình ở, không ngoài đầu là bị đánh trượt ngay lập tức. Hạn chế của việc không ngoái đầu:
1. Luôn có nhiều điểm mù hờn
2. Không trực giác bằng ngoái đầu
3. Rất khó lùi nhanh

Khi bạn ngoái đầu quan sát của bạn sẽ không khác như lúc bạn nhìn thẳng phía trước xe.

Cũng may giờ nhiều xe gắn camera lùi.
mỹ tho. :3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Mình hiểu. Nên nó mới nằm trong thớt những điều bạn chưa học...
Quay đầu nhìn là thói quen tốt, nhưng tốt nhất ở Việt nam thì kết hợp, vì quay đầu để de phù hợp chỗ rộng rãi, ở Việt nam mà chỉ quay đầu không nhìn kiếng, bảo đảm xe bạn gặp bảo hiểm nhiều hơn xxx.

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
chào ngày mới, Thứ Sáu ngày 13 nha anh em, cẩn thận thêm 1 tí ko thừa đâu !

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
bác nối bậy...

làm vậy cháy xe bác ơi.. bác đã thực hành chưa vậy.... hay bác wa'nh nhầm..

dương nối dương...=> ok
âm nối âm => sai!
Nối cực (-) của ắc qui mồi với đầu kẹp của cáp mồi. Nối đầu còn lại với bất kỳ miếng tấm kim loại nào trong khoang động cơ của xe ắc qui hết điện nha bác.
Tất nhiên là đã làm rồi và thành công, cực âm của bình có khác gì với tấm kim loại trên xe đâu bác, vì từ cực âm của bình luôn nối mass ra thân xe mà !
Về nguyên tắc vật lý, khi 2 bình nối song song như vậy, hiệu điện thế ko tăng vẫn là 12V, chỉ tăng cường độ dòng điện lên thôi, vì bình kia đã yếu cường dộ dòng điện đã giảm mạnh ta mới cần tiếp thêm cường độ đủ để kéo mô tơ bộ đề.

• Like
Reactions: nta139 and yeuxemy
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Tất nhiên là đã làm rồi và thành công, cực âm của bình có khác gì với tấm kim loại trên xe đâu bác, vì từ cực âm của bình luôn nối mass ra thân xe mà !
Về nguyên tắc vật lý, khi 2 bình nối song song như vậy, hiệu điện thế ko tăng vẫn là 12V, chỉ tăng cường độ dòng điện lên thôi, vì bình kia đã yếu cường dộ dòng điện đã giảm mạnh ta mới cần tiếp thêm cường độ đủ để kéo mô tơ bộ đề.
Khong sai, nhưng nối cực âm vào tấm kim loại để phòng chống chay nổ thui.:)

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Khong sai, nhưng nối cực âm vào tấm kim loại để phòng chống chay nổ thui.:)
Mình chưa hiểu phòng chống như thế nào hả bác ? Vì khi nối với mass, điện vẫn trở ngược qua bình cũ như thường mà ? Trừ khi dây nối mass có gắn diot 1 chiều.

Hạng D
15/8/15
1.191
980
113
Lúc em học bằng lái, lên xe thầy chỉ dạy côn, ga, thắng, còi, cần số là chính chứ mở đèn, gạt nước và các thứ điều khiển khác chẳng có hướng dẫn sử dụng.

• Like
Reactions: Tohoa and nta139
Hạng F
16/7/15
6.302
25.239
113
Số 3 là sao bác, bác giải thích em hiểu và áp dụng với
bạn chạy ngang chổ định đổ (đổ song song), và nhìn vào kính: sẽ thấy hình ảnh các xe trong đó, nó vừa thì đậu vô thôi :)

số 2: mình thường ít chạy thẳng mà hơi ne/lệch so với xe phía trước để tăng tầm nhìn (cả trước và sau).

Lúc em học bằng lái, lên xe thầy chỉ dạy côn, ga, thắng, còi, cần số là chính chứ mở đèn, gạt nước và các thứ điều khiển khác chẳng có hướng dẫn sử dụng.
em may mắn hơn, vì lúc thực hành đường trường đang mùa mưa, nên được chỉ luôn :)

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Cái này thì thầy mình ở Hoàng Gia có dạy.

• Like
Reactions: Tohoa