btg
Tập Lái
24/9/04
28
0
0
RE: Những điều chưa hài lòng về Toyota Việt Nam

Cũng chẳng còn mấy nả để kêu ca anh To nữa đâu các bác ạ.

Khi vào wto thì xe từ tq sẽ tràn ngập, lúc bấy giờ các liên doanh sx ô tô ở đây sẽ tạnh cửa, đi ra đường bán cháo hết không riêng gì anh To đâu. 'Xương cá' đi mất thôi!!

Cũng chẳng phải thương anh To làm gì vì ăn đủ rồi, vả lại khi đó nhà máy chỉ còn lại mảnh đất với mấy dãy nhà thôi, máy móc cũng chẳng còn gì đáng kể cả. Cái máy được quảng cáo rùm beng nhất năm ngoái là cái máy hàn dập khung xe thì nghe đâu đó là được sx từ nửa thế kỷ nay rồi. Các bác nào có dịp vào nhà máy của anh To ở Mê Linh thì cố tìm xem cái nhãn trên máy có phải như vậy không (sx đâu đó năm 54).

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Các bác còn nhớ đầu năm 2000 khi To ra mắt chiếc Land Cruiser "Xe dành cho những ngưòi hàng đầu" với giá là USD 54,000, muốn chuyển sang chế độ 2 cầu phải xuống xe chỉnh 2 hub ở 2 bánh xe phía trước. Trong khi chiếc Land cũ công ty mình nhập vào năm 92 và 94 là có thể gài cầu trên xe rồi, như vậy cũng đủ biết người tiêu dùng VN mình xài hàng "tồn" của hãng đã được sản xuất trước năm "90:mad:. Mặc dù chức năng hai cầu ít sử dụng nhưng mỗi lần dùng khi xa lầy là chịu khó leo xuống xe để xa lầy cùng xe (xin lỗi phải chửi thề Tục chưa từng thấy), sau khí bán hết hàng tồn cho đến năm 2003 thì họ mới lắp ráp bộ điều khiển 2 cầu mới có thể điều chỉnh trên xe:(...

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Như bác otosaigon nói thì bọn To này mất dậy thật, mà người tiêu dùng thời đó trình độ kém sao không có môt cơ quan nào đứng lên can thiệp ha? Bị coi rẻ quá, nó được miếng rồi lai cười mình.

Tập Lái
17/9/04
18
0
0

trời, nghe xong tui muốn lấy cục gạch ném vào đầu cái thằng TGĐ TO VN quá, lưu manh thật, coi thường dân VN mình quá.

1 cây thì khó làm gì, chứ chúng ta hợp sức lại tẩy chay TO VN thì đầu năm sau có ket qua ngay.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.898
113

Các bác đã đọc tin này chưa ạ?

http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2004/10/3B9D7850/

Mấy cha Toyota VN này lươn lẹo quá. Xe bị lỗi kỹ thuật thì nói thẳng ra đi lại còn "bảo dưỡng miễn phí". Nhưng dù sao cũng ghi nhận đây là một sự tiến bộ.

Tuy nhiên tôi vẫn không thích Toyota VN.

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Đọc bài con lừa em thấy thế này (hình như là con bê), em ko có ý bênh To vì cũng ko khoái ToVN (chỉ là ToVn thôi). Em nghĩ rằng ý bọn To là nó ví các loại xe rẻ tiền, bình dân của nó có khả năng chạy tốt ko thua các xe cao cấp của châu Âu, mà lại tiết kiệm (thịt bê rẻ hơn thịt ngựa??? ko nhỉ). Có vậy thôi các bác cãi nhau cái video quảng cáo đó làm chi cho mệt ạ.

Tập Lái
1/10/04
4
0
0

Tôi cũng bị dính chấu một cú lừa của Toyota Biên hoà.
Số là tôi mua chiếc Zace mới 2003 lúc nó mới ra, chạy đến mùa mưa tháng 10 thì thấy đèn lái bị đọng hơi, chạy lên hãng thì hơi nước bay hết nên họ nói không thấy và ghi nhận vậy nếu sau này hết bảo hành rồi mà bị nữa thì họ sẽ thay cái moi, thế là yên tâm ra về! Tới mùa mưa năm nay lại bị như vậy và nặng hơn. Tôi trở lại thì họ nói hết bảo hành rồi nên bây giờ họ chỉ miễn phí công sữa chữa, họ lấy vô xịt keo gì đó rồi đưa ra. Chuyến đi mưa sau vẫn bị như cũ. Từ SG chạy lên trên đó để họ chấm vài hạt keo thì đúng là tức thật!
Bởi vậy bây giờ cần 1 chiếc xe nữa là mình ngán mua TO đến tận cổ rồi
Đúng như quí vị đã nói, giá cả thì đắt nhưng chất lượng và cách phục vụ vừa tồi vừa mang tính chất lừa đảo nữa.
Bây giờ thì ai hỏi mua xe tôi cũng khuyên phải thật sự cảnh giác với TO

Tập Lái
17/9/04
18
0
0

vừa rồi thằng Em đi phan rang về, nó thấy 1 con TOYOTA Altis biển xanh 51A nằm đường, nó dừng lại hỏi thăm có cần giúp gì không, hoá ra xe này của Phòng gì đó của CA TP, TH Đạo . Con này bị "overheat" mà nước làm mát "level" vẫn ở vị trí "Max" .

Bó tay luôn, phải tắt máy, mở cabô lên cho nguội rồi đi tiếp đến gara TO gần nhất. Trước khi đi thằng Em tui còn quay lại nói "good luck" [8D]

ơ....em mới nghe bác nào tính kiếm hon đá trọi vào đầu thằng TGĐ To.....bác cố kiếm thêm viên nữa cho em trọi với nghe.....em biết hắn đồng thời là chủ tịch VIMA luôn....các bác bên bộ công nghiệp nhà mình đâu có ưa bọn To đâu nhưng tại mình ăn ODA của nó nhiếu quá nên giờ há miệng mắc quoai...mà nói cho chuẩn (ko các bác lại mắng em) - em đố các bác ai "ăn" ODA nhiều nhất......em nghi là mấy cha ký kọt ủng hộ To các bác ạh.......