Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Những điều chưa hài lòng về Toyota Việt Nam

Nói thật với các bác nhá, nếu như không có sự chênh lệch quá lớn về thuế giữa xe nhập khẩu và xe liên doanh thì bố chúng nó cũng chẳng dám làm ăn lếu láo như bây giờ. Nếu chữ "nếu" đó thành hiệnt hực, các bác đang định mua Altis cũng dư tiền mua Mer hay Bi rồi, mấy chú fiat hay lacetti cũng sẽ nhường chỗ cho magnus hay ford, maz. Một điều các bác có thấy đúng là nếu không có sự phân biệt xe trong xe ngoài như vậy, thì xe TO cũng sẽ tốt lên chứ không làm mình làm mẩy như hiện nay. Vài dòng bức xúc cùng các bác !

Tập Lái
8/10/04
6
0
0

Chào các bác,
Hôm qua em xem kênh SportPlus thấy TOYOTA quảng cáo cho VTT-I bằng hình ảnh một con lừa vượt lên trên một đoàn ngựa đua, không lẽ họ cho rằng những người mua xe TOYOTA đều là lũ lừa cả ?! vì chẳng bao giờ lừa chạy nhanh hơn ngựa được:mad: đáng ghét quá, càng thêm ghét bọn TOYOTA này
Em xin chân thành chia sẻ sự khó chịu này với các bác đã sở hữu xe của TOY, may mà em không và rất ghét TOY từ trước[8D]

Tập Lái
20/9/04
49
3
0

Trích đoạn: coolman

Chào các bác,
Hôm qua em xem kênh SportPlus thấy TOYOTA quảng cáo cho VTT-I bằng hình ảnh một con lừa vượt lên trên một đoàn ngựa đua, không lẽ họ cho rằng những người mua xe TOYOTA đều là lũ lừa cả ?! vì chẳng bao giờ lừa chạy nhanh hơn ngựa được:mad: đáng ghét quá, càng thêm ghét bọn TOYOTA này
Em xin chân thành chia sẻ sự khó chịu này với các bác đã sở hữu xe của TOY, may mà em không và rất ghét TOY từ trước[8D]
Các bác chẳng COOL một tí tẹo tèo tèo teo nào cả:mad::mad::mad:. Đã có hẳn một loạt bài về cái quảng cáo này của Toyota rồi, các bác thi nhau bình luận về cái con LỪA chạy hùng hục này rồi. Thưa với các bác là bọn Toyota nó đang cười các bác kém quan sát, kém hiểu biết, lại cứ thích chửi nó. Có bác nào nhìn thấy con LỪA rồi???
Có sự thật là: số người không chọn mua Toyota> số người chọn Toyota>số người chọn mua xe của 1 hãng khác ở VN. Điều này có nói lên điều gì không hả các bác ghét Toyota.[:'(]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/10/04
6
0
0

Em chào bác Ngố Chả Nói:D bác nói "các bác kém quan sát và kém hiểu biết" là sao ạ ?[:-] em thấy rõ ràng là TOYOTA không hề tôn trọng khách hàng khi đem sản phẩm cung cấp ví với con lừa, hihi, nếu có bài nói vè cái này rồi thì bác Ngố cho em xin cái link để em nghiên cứu nhé, tuy nhiên nếu TOY lấy hình ảnh một con chim VTT-I hay con bướm VTT-I gì đó vượt lên cả đàn thì còn chấp nhận được, đằng này Lừa và Ngựa đua là hai làoi và đẳng cấp khác hẳn, nếu ví như thế cũng có thể hiểu là động cơ chuyên dụng của các hãng xe khác (ngựa đua) không bằng động cơ loại xoàng (con lừa) của TOYOTA, hihi, bác Ngố giỏi quan sát thì giải thích cho anh em đi xem nào hay bác lại là điệp viên của TOYOTA đấy mà bênh chằm chặp Con lừa, hehe:D

Tập Lái
7/10/04
49
0
0

Tôi cũng đang có ý định mua con Vios nhưng nghe các bác nói tôi cũng run quá. Con Laceti có được không hả các bác???

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: davidhoviet

Tôi cũng đang có ý định mua con Vios nhưng nghe các bác nói tôi cũng run quá. Con Laceti có được không hả các bác???

Vios phải tu luyện 10 năm nữa mới bằng Lacetti bác ạ.

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Các bác nào dự định mua ZACE cho gia đình nên cân nhắc kỹ nhé. Cuối năm nay MIT bán ra xe GRANDIS theo em hơn ZACE rất nhiều.

Attachments

Tập Lái
20/9/04
49
3
0

Trích đoạn: coolman

Em chào bác Ngố Chả Nói:D bác nói "các bác kém quan sát và kém hiểu biết" là sao ạ ?[:-] em thấy rõ ràng là TOYOTA không hề tôn trọng khách hàng khi đem sản phẩm cung cấp ví với con lừa, hihi, nếu có bài nói vè cái này rồi thì bác Ngố cho em xin cái link để em nghiên cứu nhé, tuy nhiên nếu TOY lấy hình ảnh một con chim VTT-I hay con bướm VTT-I gì đó vượt lên cả đàn thì còn chấp nhận được, đằng này Lừa và Ngựa đua là hai làoi và đẳng cấp khác hẳn, nếu ví như thế cũng có thể hiểu là động cơ chuyên dụng của các hãng xe khác (ngựa đua) không bằng động cơ loại xoàng (con lừa) của TOYOTA, hihi, bác Ngố giỏi quan sát thì giải thích cho anh em đi xem nào hay bác lại là điệp viên của TOYOTA đấy mà bênh chằm chặp Con lừa, hehe:D
Con ấy có phải là con lừa đâu bác Cun ơi?
:D:D

Tập Lái
24/9/04
20
0
0

em xin góp ý:
1. Đường xá vietnam kiểu đó, không mấy hãng kinh doanh nào dám bảo hành cao cả là chuyện bình thường.
2. Bác gì ở trên đi rủa xe, bũa nào ngồi coi thằng rửa xe nó rửa sao nha, nó chơi nguyên cái nùi giẻ chà lên xe bác thì nói thiệt sơn của Merc cũng y chang thôi.

A/e chúng ta phải làm gì đi chứ . Cứ bình loạn về thằng TO này hoài sao .
Làm đại mấy trăm ngàn chứ ký đưa lên Ford yêu cầu sản xuất Escape Hybrid . Hay là đại loại gì đó. Lúc này báo chí cũng bắt đầu "nghía" tới thằng TO rùi đó. Theo em, nếu mua xe (nhiều $) thì nên Mer, Bi , Mông đau (ít $) tệ lắm cũng là Mắc nợ, Lac . Ngoài việc bỏ cả chục ngàn ra ngoài việc mua được xe thì phải được hưởng các chế độ ưu đãi dành cho khách hàng chứ .
Chẳng biết đường nào mà lần