Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Thấy bà con FI nhà mình đi bán than Quảng Ninh từ đầu năm tới cuối năm, từ FI cho tới CNL ... nên giờ em có ý nghĩ lạc quan vào ngày cuối năm. Thay vì bán than thì anh em ta chia sẻ nhau những bài học đầu tư thành công từ 2010 tới nay, hi vọng tín hiệu lạc quan cho năm 2013

Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Em làm cái đầu tiên em biết, em làm trong ngành phần mềm nên chỉ biết ngành này. Cty iwin, cái này bác nào hay đánh bài, cá ngựa, cờ tướng trên mobile thì biết. Doanh thu 1 tháng khoảng 20 tỷ, tỷ lệ lợi nhuận thì em không có con số chính xác nhưng em dự phải là 50%. Ngành phần mềm nó vậy, không có khách là chết ngay tức khắc nhưng chỉ cần có khách hàng là có lợi nhuận ròng ngay.

Tập Lái
16/5/12
36
1
0
Em làm bên Xk gạo , năm 2012 duy trì được khách cá nhân xuất được 1000 tấn trong năm . Mấy mảng khác lỗ
Bác koonjang cho em xin cái Mail để hỏi về phần mềm được không ạ ?

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Em làm bên xây dựng và đồ gỗ, thành công lớn nhất từ 2010 đến nay là có được khá nhiều kinh nghiệm cả về xây dựng và đồ gỗ
Về kinh tế cũng cải thiện thu nhập được kha khá

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113
Dự án thành công nhất từ 2008 cho đến nay chứ không phải là từ 2010 đến gần đây là Không làm cái dự án nào cả. :D

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
koonjang nói:
Em làm cái đầu tiên em biết, em làm trong ngành phần mềm nên chỉ biết ngành này. Cty iwin, cái này bác nào hay đánh bài, cá ngựa, cờ tướng trên mobile thì biết. Doanh thu 1 tháng khoảng 20 tỷ, tỷ lệ lợi nhuận thì em không có con số chính xác nhưng em dự phải là 50%. Ngành phần mềm nó vậy, không có khách là chết ngay tức khắc nhưng chỉ cần có khách hàng là có lợi nhuận ròng ngay.

Cho e hỏi bác làm gì trong Iwin thế? cty đó của nước ngoài hay vn 100%?

Hạng B2
25/6/12
242
0
16
43
iwin cờ bạc online trá hình mà các bác cũng máu à? Dự án em thành công từ 2010 là M&A được 5 công ty nho nhỏ vừa đủ sống ạ

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em đồng ý với koon, bán than từ đầu năm tới giờ nghe nản quá. Trong bức tranh ảm đạm chung của nền kinh tế VN và thế giới thì nhiều Osers cũng ko thoát cảnh bế tắc. Nhưng vẫn còn đó những may mắn. Em số hên nên nằm trong số chưa phải bán than.:D

Mấy năm rồi Trời thương nên Yến vào nhiều, căn cuối cùng mở nhạc cách nay 6 tháng cũng có đủ tổ để gỡ rồi. Năm nay thì xây được căn nhà nghỉ cuối tuần trong mơ của em, cái căn mà từ khi chưa có FI em đã nhờ tuando, bravia tư vấn (hồi đó các bác ấy vẫn còn là dân đen như em):D. Nói chung cuối năm nay em phấn khởi và vui.

Chúc các bác các mợ mấy năm vừa qua chưa gặp may sang năm sẽ khá lên. Chúc một năm mới an lành!
koonjang nói:
Thấy bà con FI nhà mình đi bán than Quảng Ninh từ đầu năm tới cuối năm, từ FI cho tới CNL ... nên giờ em có ý nghĩ lạc quan vào ngày cuối năm. Thay vì bán than thì anh em ta chia sẻ nhau những bài học đầu tư thành công từ 2010 tới nay, hi vọng tín hiệu lạc quan cho năm 2013

Hạng C
10/1/11
543
10
28
NắngSG nói:
Em đồng ý với koon, bán than từ đầu năm tới giờ nghe nản quá. Trong bức tranh ảm đạm chung của nền kinh tế VN và thế giới thì nhiều Osers cũng ko thoát cảnh bế tắc. Nhưng vẫn còn đó những may mắn. Em số hên nên nằm trong số chưa phải bán than.:D

Mấy năm rồi Trời thương nên Yến vào nhiều, căn cuối cùng mở nhạc cách nay 6 tháng cũng có đủ tổ để gỡ rồi. Năm nay thì xây được căn nhà nghỉ cuối tuần trong mơ của em, cái căn mà từ khi chưa có FI em đã nhờ tuando, bravia tư vấn (hồi đó các bác ấy vẫn còn là dân đen như em):D. Nói chung cuối năm nay em phấn khởi và vui.

Chúc các bác các mợ mấy năm vừa qua chưa gặp may sang năm sẽ khá lên. Chúc một năm mới an lành!
koonjang nói:

chúc mừng chi Nắng.

năm nay em sẽ làm thêm 1 căn Service apartment nữa. nói chung về mảng dịch vụ cho người NN em thấy ko ảnh hưởng lắm. vì hình như KT càng xấu thì người NN kéo qua VN càng nhiều để tránh bão. :)

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
NắngSG nói:
Nắng ơi là Nắng.
Sao hum bữa mềnh mượn tiền mua sữa cho thèng nhóc thì Nắng lại bẩu : Phiu ơi, hồi này Nắng kẹt dữ lắm
Là seo????????????????

Hổng lẽ Nắng keo kẹt dzị sao ta????

Status
Không mở trả lời sau này.