Hạng C
10/8/20
518
972
93
Những thằng tỏ vẻ chạy chậm cho chắc thì khi tới nhưng chỗ cần chờ đợi như ngã 3,4, trạm thu phí thì tìm mọi cách lách lên trước ng khác. Đường hơi đông chút là chúng nó phi luôn lên vỉa hè để đi cho nhanh.
Chắc để bù lại thời gian bị mất cho lúc đường vắng mà chạy chậm bác nhỉ.

Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
gì chứ việc trừ hao đi trong phố em công nhận nha, về quê chơi bảo đi đường 30 phút là người nhà nhăn mặt sao đi lâu và xa thế. Người nhà làm sao hiểu cảm giác đi làm hàng ngày của em không dưới 45p
Đã là người tham gia giao thông thì không tránh khỏi việc xảy ra những tình huống gọi là "vui ta mà không được lòng người", muốn đi nhanh hơn người khác thì phải gây ức chế cho những người tham gia cùng.

View attachment 2460816

Điều cuối các bác chạy cục súc cực kì, không biết nhường là gì. Nhiều người ở SG quen họ đi sẽ trừ hao thời gian kẹt xe, thường thường đi đường SG dù các quận gần nhau nhưng chưa bao giờ e có suy nghĩ đi 10 - 20 tới nơi, lúc nào cũng sớm nhất cũng 30 phút hoặc 1 tiếng, như vậy cho từ từ, dù trễ cũng ráng đi sao cho đúng làn, Nhưng các bác ngoại tỉnh lại không nghĩ vậy, ngoại tỉnh đường thoáng đi nhanh quen, giờ vào đây toàn nhích từng mét đường thì không quen đâm ra cứ bấm còi, lấn làn ép xe,... để đi cho nhanh hơn.

Nói ra không có ý nhận gạch đá, chỉ mong các bác có đọc và rút ra kinh nghiệm cho bản thân, đất chật người đông, đừng có vội. Văn hóa tham gia giao thông không phải ở đâu cũng như nhau, chạy xe phải biết nhìn trước nhìn sau, đừng chỉ ích kỉ nghĩ cho mình.

Tập Lái
22/10/20
40
173
33
32
không lẽ các bác chạy trong thành phố thì hiền mà về tỉnh ven thì chạy láo à, chứ sao em thấy biển số 5x chạy trong thành phố khá oke đi đúng làn đúng vạch, lâu lâu có vài người muốn nổi bật không nói thôi

• Like
Reactions: xxl
Hạng D
25/10/20
1.547
14.993
98
56
Cứ lăn tăn gì cho khổ vậy các Bác, giờ mà còn phân biệt vùng miền, biển số tỉnh này tỉnh kia làm gì ạ, các bác lỡ có phân biệt vậy hôm nào xe Bác đi tỉnh khác cũng được họ đối xử gấp mấy lần thì sao ạ, cá nhân em thì khi tham gia GT thì ráng bơ đi mà đi tiếp, kệ thiên hạ.
ừ ,vậy đi.đi tỉnh khác cứ chạy đúng luật đúng tốc độ ,đúng làn đường,không bon chen chụp giựt thì sợ thằng l..,con l.. nào đối xử gấp mấy lần,nếu mà nó đối xử như vậy nó mới đúng là tụi bần nông,chó cậy gần nhà,gà cậy gần chuồng,đầu toàn shitt.

• Like
Reactions: NGHĨA BÌNH
Hạng B1
15/9/16
55
30
18
47
Bữa nào mấy bác để ý khi đi đèo bảo lộc đi. chuyên vượt khúc cua sau biển 49 là 51. Đi QL 1 ra phan thiết xem, chuyên vượt phải vào làn xe máy và vượt vạch liền là hoặc xe sang, hoặc 51. Nhiều khi tự hỏi bọn này có nhiều tiền quá nên ko sợ bị phạt. tiền nhiều không có nghĩa là văn minh nhỉ? shit thật

Hạng D
29/3/17
1.407
11.487
113
Bữa nào mấy bác để ý khi đi đèo bảo lộc đi. chuyên vượt khúc cua sau biển 49 là 51. Đi QL 1 ra phan thiết xem, chuyên vượt phải vào làn xe máy và vượt vạch liền là hoặc xe sang, hoặc 51. Nhiều khi tự hỏi bọn này có nhiều tiền quá nên ko sợ bị phạt. tiền nhiều không có nghĩa là văn minh nhỉ? shit thật
bọn 51 nói giọng lạ đấy anh...nói chứ sg 10t dân thì bọn 51 giờ bị pha rất nhìu rồi....

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
bọn 51 nói giọng lạ đấy anh...nói chứ sg 10t dân thì bọn 51 giờ bị pha rất nhìu rồi....
Mình quê quán SG - Gia Định, sinh ra tại SG đang bị ghét vì biển số tỉnh nè, nhưng ko bao giờ thanh minh thanh nga nha, chạy xe không sân si, nhường nhịn để ko kẹt đường ... tự thân thấy ok là được rồi, phân biệt chi ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Chắc để bù lại thời gian bị mất cho lúc đường vắng mà chạy chậm bác nhỉ.
Mấy anh đó y chang mấy anh đường nội thị mà toàn bem 60 - 70km/h. Nhưng đường ngoài khu dân cư cho 90km/h thì mấy ảnh cũng tèn tèn 60 - 70km/h. Chắc chậm bù mấy lúc nhanh trong khu dân cư. Hay chạy bằng gu còn chon. Keke.