Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
Chưa Chắc Xe Mang BS 51 là dân đúng đi hoàn toàn ! Cái Quan Trọng là Ý Thức Văn hoá tham gia giao thông khi Cơ sở Hạ tầng Giao Thông Việt Nam đang ngày càng xuống cấp ! Tôi là Dân TP dc 30 năm , Tôi mở cty sản xuất ở Long An rồi lấy BS 62A ( vậy có phải xem là xe Tỉnh không ) ! Không nên kỳ thị quá giờ chưa chắc các BS 60 ,61 , 62 là xe tỉnh đâu nhé ( ng ta là dân tp xuống các tỉnh để đầu tư kinh doanh thui )

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
năm 2014 công tác vài tháng ở saigon, mà tưởng ở hà nội, vô caphe là 70% tiếng miền ngoài, lòng tự hỏi dân saigon xuat khẩu lao động đi hết rồi sao...
Dân chài gòn....bị quýnh TS chạy mất hết gùi...chạy đâu không bít.... chứ lịch sử nhân loại chỉ chỉ có di dân từ Nọt tới Sao thui....hihi

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Ngày xưa khi còn hé, em hay theo xe ba em , ở thành phố sương mù, ngã tư không đèn giao thông. Có lần thấy bố cười giơ tay chào xe đi qua giao lộ. Mình hỏi bố: " Ba quen ông ấy hả?". Bố nói: "Không quen con, vì mình nhường đường, họ cám ơn."
Văn hóa ấy ngày nay không còn nữa.
Mà kỳ thực, ông bố chỉ học tới lớp 3, chữ viết rất đẹp, không bao giờ sai chính tả.

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Ngày xưa khi còn hé, em hay theo xe ba em , ở thành phố sương mù, ngã tư không đèn giao thông. Có lần thấy bố cười giơ tay chào xe đi qua giao lộ. Mình hỏi bố: " Ba quen ông ấy hả?". Bố nói: "Không quen con, vì mình nhường đường, họ cám ơn."
Văn hóa ấy ngày nay không còn nữa.
Mà kỳ thực, ông bố chỉ học tới lớp 3, chữ viết rất đẹp, không bao giờ sai chính tả.
Em xác nhận là còn văn hóa này nha anh. E đi lòng vòng SG Bình Dương cũng gặp mấy lần. Mình nhường người ta giơ tay hay gật đầu cám ơn cả xe máy lan xe hơi.

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
24/10/15
3.604
2.479
113
33
Các cụ biển 50 51 thì quen kiêu lấn làn ở sg nên về tỉnh cũng đi như thế. Mà ở tỉnh thì người ta ko quen kiêu đó, nhất là mấy bác xe khách, tải. Các cụ nào đi kiẻu đây thì chú ý nhé

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
21/10/19
26
18
3
Bọn em ở tỉnh du lịch rất ghét biển 5x đi chả có luật lệ, trong khu đông dân cư mà phóng như chỗ vắng người. Mà cứ giữ đúng tốc độ đó cả trong và ngoài khu đông dân cư mới nể. Bị bắt thì em đi chậm mà.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Biển nào mặc .... mà chạy dưới tốc độ cho phép 10km/g là tui chửi... làm ảnh hưởng đến những người phía sau.... Nghĩ sao đường người ta cho phép chạy 50 mà bò khi đủ điều kiện... Cảm thấy chưa đủ kinh nghiệm thì bỉ xe ở nhà và kiếm chỗ tập cho đủ kinh.... rồi hãy đem xe ra đường...
Đồng ý với bác. Sáng nay mới chửi một thằng bò

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Không nên phân biệt biển tỉnh, biển TPHCM/ Hà Nội. Vấn đề là do ý thức và văn hóa mỗi người. Mấy người biển TP chắc gì đã gốc TP.