Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Con lexus LM về VN giá chắc phải tầm 8 tỏi trở lên các bác nhỉ? (em lấy giá con Alphard nhân 2). :D Oh no! 11 tỷ cơ. :cool:
Khả năng cao là ko vượt quá 5 đâu cụ ạ, vì nếu lấy giá Thái Lan so với Vn thì giá LM bản full 4 chỗ = 1.33 lần giá con Alphard.
Điều cần chú ý là Alphard vn nhập về là bản 3.5 lít bị áp thuế dung tích, còn nếu ko thì cũng chỉ loanh quanh 3.5 tỷ đổ về thôi. LM thì hiện tại chỉ bán duy nhất LM300h nên ko bị áp thuế dung tích, có cửa sáng là khi hãng nhập về thì không quá 5.
Cách dễ nhất là con ES300h, option với giá gần giống VN, máy móc cách đánh thuế giống nhau, Thái lọ bán 3tr6 BAH (là 2.6 tỷ) thì Vn bán 3 tỷ, nếu lấy giá con LM300h nhân tỷ lệ thuận lên thì cũng chỉ hơn 4 thôi.
Còn một yếu tố nữa, là phòng kinh doanh sẽ đo độ nhận diện thương hiệu của sản phẩm để set lợi nhuận biên, càng đc coi là sang thì giá càng cao.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuandta
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Mấy con Lexus thì tốt nhất không nên bán ở Việt Nam, IS giá chát như seri3 ..ó nó không thèm hỏi chứ đừng nói giá cao hơn. Còn con Lex LM chắc thằng định giá bị ngáo nặng.
Nói chung Toy/Lex Việt Nam toàn định giá vừa khùn.g vừa điê.n phần lớn các sản phẩm.
Ấy vậy mà 2019, toy vẫn bán được 124 con alphard, doanh số còn tăng 6 chiếc so với 2018. Nhập về nhỏ giọt thì bán ít thôi. Đã vậy khi mua còn không bớt 1 đồng nữa. Và những người mua dòng này cũng không phải dạng tầm thường rồi!

Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Đúng rồi mình cũng định nói Lexus Lờ Mờ giá phải trên 5 tỏi.
Mà trông cái mặt con đó đến là hài.