Hạng B2
4/4/14
413
297
63
tiếc quá bác HẢI bị cấm xuống đường rồi ,nếu ko thì đâu đến nỗi

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Một lần thì chấp nhận chứ thói quen của nó thì phải điều trị bác ạh, hôm nào trời tối bác làm mấy cái đinh 7 phân kê ngay vào hai bánh xe trước sau xe nó rồi yên tâm đi ngủ…… hai lần thì nó biết lịch sự là gì.

Gần nhà em cũng vậy mấy thằng hàng xóm rất thích đậu xe trước cửa nhà để cho thiên hạ biết nhà nó có ô tô hay sao áh, mặc dù nó đậu trước nhà nó nhưng mình không cho xe vào được toàn phải sang nói nhẹ với bọn vô ý thức, cay lắm.
Rồi bác có làm vụ đinh chưa?

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Chuyện có thật, góp với anh em bị lâm vào hoàn cảnh này:
Có anh nọ bị tiểu bậy trước nhà, tường mục mùi khai ô nhiễm ngồi trong nhà mà chịu hết xiết. Ảnh dùng dùng mọi biện pháp như kẻ khẩu hiệu, tuyên truyền vận động nếp sống văn minh tới nhờ chính quyền can thiệp mà không xi nhê gì hết.
Nghe lời khuyên anh bạn về lấy lon bia cắt ra bỏ cát zô, cắm mấy chân nhang cháy dở rồi kiếm thùng gỗ bỏ vào trong đặt ngay chỗ đó.
Vậy mà hiệu nghiệm, tường nhà từ đó không còn bị tiểu bậy nữa.
Thật đó các bác ạ.
Em tin là cách này hay

• Like
Reactions: Ar Tran and bacai
Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
Nhà ở Q 10 là trung tâm rồi nhá
Nhìn chiều ngang đất là biết giá trị ngôi nhà rồi nhá
Nhìn hàng cau trồng như vậy là biết số má chủ nhà rồi nhá
Dám đặt mấy cục gổ trên đường như vậy mà CA lơ là biết tầm quan hệ rồi nhá
Biết hậu quả tai nạn (nếu có) mà cũng vô tư đặt là biết tiềm lực của chủ nhà rồi nhá
TÚM LẠI
Nhìn tổng thể bác biết học lực và tầm đạo đức của nó rồi nhé, bác tới lấy gỗ đi rồi bác biết hậu quả nhé .
Kết nuộn
Em khuyên bác đừng lóng để mất một Oser nhé.
Cho qua Campuchia sống luôn.

• Like
Reactions: Duc.VTV1
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Nhà ở Q 10 là trung tâm rồi nhá
Nhìn chiều ngang đất là biết giá trị ngôi nhà rồi nhá
Nhìn hàng cau trồng như vậy là biết số má chủ nhà rồi nhá
Dám đặt mấy cục gổ trên đường như vậy mà CA lơ là biết tầm quan hệ rồi nhá
Biết hậu quả tai nạn (nếu có) mà cũng vô tư đặt là biết tiềm lực của chủ nhà rồi nhá
TÚM LẠI
Nhìn tổng thể bác biết học lực và tầm đạo đức của nó rồi nhé, bác tới lấy gỗ đi rồi bác biết hậu quả nhé .
Kết nuộn
Em khuyên bác đừng lóng để mất một Oser nhé.
Cần gì lấy gỗ các Bác, cứ mắm tôm mà trây trét là sợ ngay, số má cở nào cũng thua. Gần nhà em giang hồ họ làm như vậy cho bỏ ghét.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Trước còn báo bác Đoàn Hải , giờ bác Hải về nghiên cứu tài liệu rồi biết báo ai đây?

Tập Lái
7/3/16
47
52
18
38
Hehe, chả cần nhà có số má, lâu lâu đậu thì cũng không sao, chứ một đống taxi và xe khách nhậu đậu sáng đêm, rác xả đầy vỉa hè, hôi thối và đi lại bất tiện thì iem cũng muốn cấm đậu.
Gần đấy muốn đậu xe thì ra Cao Thắng cho đậu xe, 10k bao cả ngày luôn, mà phần lớn thì free vì anh thu phí không quản hết được ^^.
Khoan quy chụp bá kiến số má này nọ, chắc chủ nhà (hay chủ cty, vì ở dưới có bảng hiệu) bức xúc quá thôi, hoặc là mới kiếm được mớ củi, đang phơi để dành Tết.

• Like
Reactions: D2Q
Hạng B2
5/7/08
383
135
43
HCM
Miễn ko đậu xe trước cổng, chắn lối vô nhà ổng thì thôi, có gì đâu.
Gần nhà em, có 1 thằng mất dạy cực kỳ. Nhà nó có oto, nhưng nó chả bao giờ đậu trước nhà nó, mà cứ quất trước cửa nhà mình. Đi đâu về cũng phải tìm nó để "nhờ" nó dời xe cho mình de xe vào nhà.
Mà chửi nó thì ông bà bô ý kiến, kêu hàng xóm có gì đâu.
Ko lẽ bữa nào tông thẳng vào xe nó.
Hàng xóm không mà, tối lửa tắt đèn có nhau, trước nhà anh trống thì anh cho tôi đậu nhờ, khi nào trước nhà anh không trống thì anh cứ đậu nhờ trước nhà tôi thôi. Đơn giản vậy mà bác cũng than phiền chi tới người lớn.