Tập Lái
22/8/15
17
8
3
36
Giờ toàn bọn cậy quyền cậy thế, lối dành cho người đi bộ trồng hàng cau ngay giữa vậy mà chính quyền làm ngơ, bó tay cái xã hội này.

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
đọc xong nhớ có lần ở Kiên Lương (Kiên Giang) cũng có nhà như vậy nhưng ko để gỗ mà làm 1 hàng cây sắt gân 16 ly cao khoảng 5 phân chôn xi măng ngay vỉa hè trước nhà mình, xe nào cố tình hay vô tình đi vào là xẹp lốp ngay, xe của cty mình đang đi công tác bị ăn quả lốp xẹp bác tài méo mặt luôn, bó tay cho cái tính xấu của 1 vài người xem của chung là của riêng
có lần nghe bác tài taxi kể 1 bác dân phía bắc vào nam, đang đi taxi bảo bác tài tấp vào lề để đợi bạn, bác tài nói không đậu được vì đoạn đó toàn cửa hàng, tiệm,... chủ tiệm sẽ ra đuổi, bác khách bảo" bác cứ đậu cho tôi, vỉa hè là của chung chứ có phải của chúng nó đâu!"
hehehhe

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Ngoài bức xúc share của chú thớt, các bác còn share hoàn cảnh riêng luôn. Không biết có đoạn nào luật qui định cụ thể (giấy trắng mực đen nhá) quyền của chủ nhà với đoạn vỉa hè, đường đi qua trước nhà họ ko hả?

Ps: nhà người ta có là cớm hay cám to gì kệ, các bác public sự đồ sộ hoành tráng khéo họ lại thành "củi tươi" của các loại băng đảng đang tìm củi tế thần thì tội!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Ngoài bức xúc share của chú thớt, các bác còn share hoàn cảnh riêng luôn. Không biết có đoạn nào luật qui định cụ thể (giấy trắng mực đen nhá) quyền của chủ nhà với đoạn vỉa hè, đường đi qua trước nhà họ ko hả?

Ps: nhà người ta có là cớm hay cám to gì kệ, các bác public sự đồ sộ hoành tráng khéo họ lại thành "củi tươi" của các loại băng đảng đang tìm củi tế thần thì tội!
À , anh này hỏi cắc cớ đây , mời anh lên" phường " làm diệc !

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Một lần thì chấp nhận chứ thói quen của nó thì phải điều trị bác ạh, hôm nào trời tối bác làm mấy cái đinh 7 phân kê ngay vào hai bánh xe trước sau xe nó rồi yên tâm đi ngủ…… hai lần thì nó biết lịch sự là gì.

Gần nhà em cũng vậy mấy thằng hàng xóm rất thích đậu xe trước cửa nhà để cho thiên hạ biết nhà nó có ô tô hay sao áh, mặc dù nó đậu trước nhà nó nhưng mình không cho xe vào được toàn phải sang nói nhẹ với bọn vô ý thức, cay lắm.
Thông cảm với bác,
hàng xóm mà đã phải gọi là thằng thì hết thuốc chữa.