Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Tết làm câu đụng quá nhiều à, ko dc khinh bỉ người nghèo, người chạy xe ôm nhé a. Nghèo ko phải là cái tội à.
Ko khinh bỉ nhưng cực khinh nhưngz thằng lái xe tư tưởng nông dân 45 như vậy. Sợ ng ta dành hết đường à. Tui bị tụi nó chạy tạt đầu, quẹt gương lấn ladn quá nhiều lần roi

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
6/9/17
465
10.992
93
Mình bị hoài rồi, đang vào khúc cua bỗng giật mình nhìn có thằng nó vượt ngay bên trong, đúng góc hẹp nhất thì nó tìm cách để lách lên, dù đường chỉ có 1 lane hỗn hợp.

• Like
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Mình bị hoài rồi, đang vào khúc cua bỗng giật mình nhìn có thằng nó vượt ngay bên trong, đúng góc hẹp nhất thì nó tìm cách để lách lên, dù đường chỉ có 1 lane hỗn hợp.
Em cũng bị hoài, riết rồi bây giờ đi qua mấy khúc cua mắt cứ dáo dác nhìn qua nhìn lại liên tục như đi ăn trộm. Haizz...

• Like
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Vậy nếu như lái xe máy 2B mà có tư duy 4B thì thế nào hả các bác :) :) :) :)

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Vậy nếu như lái xe máy 2B mà có tư duy 4B thì thế nào hả các bác :) :) :) :)
Thì ngược lại chứ sao bác: biết đọc biển báo, biết đi đúng làm đường, biết xếp hàng, biết nhìn trước ngó sau khi từ hẻm ra đường lớn, biết chống chân dừng xe chờ xe khác,..... đó là em nói 50% xe 4b đang đi đúng nghen, còn 50% còn lại thì cũng đi xấu như thói quen cũ

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Thì ngược lại chứ sao bác: biết đọc biển báo, biết đi đúng làm đường, biết xếp hàng, biết nhìn trước ngó sau khi từ hẻm ra đường lớn, biết chống chân dừng xe chờ xe khác,..... đó là em nói 50% xe 4b đang đi đúng nghen, còn 50% còn lại thì cũng đi xấu như thói quen cũ
Cám ơn bác trả lời, em kể cho một chuyện thật.

Em thì có bằng 4B nhưng chưa cầm lái 2B, có lần về VN (HN), người ta chỉ lái 2B loại số vòng và đó là lần đầu tiên em cầm lái xe 2B có động cơ đổi số , thôi cũng được, vì lúc trước em từng ....biết lái xe đạp cho nên cũng kh có vấn đề về thăng bằng.

Điểm duy nhất là khi em quẹo trái .... thì đi qua hơn nửa đường đợi từ từ bên kia trống xe hay chuyển đỏ. Nhưng bị người người chỉ phía sau cằn nhằn, em chán quá thành ra không cầm lái nửa

Lần tiếp em đến TSN, cả gia đình đi bằng xe 7 chổ, nhưng có đứa em đi 2B, thế là em cầm lái nói nó chỉ đường đi về đến Thủ Đức ....có chuyện vui lúc đó là thắng kẹt (kh biết sao nửa) mất chừng đâu 10 phút để cho tiệm nó cại thắng ra

Có điều xe 2B tự động tay ga thì em hơi ngán vì nó nặng quá, có lẽ không quen, thành ra em chuộng xe đổi số hơn .

Nói chung cách lái của em không có vấn đề gì ngay cả lái trong thành phố lớn như HN và SG, chỉ sợ nhất là các bạn chở em đi, nó lái mình ngồi phía sau
1 - Thót tim, vì chạy le, ẩu, leo lề, ngược chiều như rươi
2 - Mỗi lần đường xấu là em cứ ...nhỏm đít (như kiểu cưởi ngưạ vậy)
3 - Nhất là lạng lách thì em thua

Rốt cuộc ,
1 là em cầm lái xe 2B,
2 là em đi xe 4B (em cầm thì càng tốt nha)

Nhưng dù sao cũng đợi hết mùa dịch nầy, tất cả đều thông thoáng, kh còn cách ly thì em sẽ cầm 2B tiếp nếu có duyên về VN.

Tiếp chuyện với các bác câu chuyện đầu năm nha .... Thân các bác OS !

• Like
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Cám ơn bác trả lời, em kể cho một chuyện thật.

Em thì có bằng 4B nhưng chưa cầm lái 2B, có lần về VN (HN), người ta chỉ lái 2B loại số vòng và đó là lần đầu tiên em cầm lái xe 2B có động cơ đổi số , thôi cũng được, vì lúc trước em từng ....biết lái xe đạp cho nên cũng kh có vấn đề về thăng bằng.

Điểm duy nhất là khi em quẹo trái .... thì đi qua hơn nửa đường đợi từ từ bên kia trống xe hay chuyển đỏ. Nhưng bị người người chỉ phía sau cằn nhằn, em chán quá thành ra không cầm lái nửa

Lần tiếp em đến TSN, cả gia đình đi bằng xe 7 chổ, nhưng có đứa em đi 2B, thế là em cầm lái nói nó chỉ đường đi về đến Thủ Đức ....có chuyện vui lúc đó là thắng kẹt (kh biết sao nửa) mất chừng đâu 10 phút để cho tiệm nó cại thắng ra

Có điều xe 2B tự động tay ga thì em hơi ngán vì nó nặng quá, có lẽ không quen, thành ra em chuộng xe đổi số hơn .

Nói chung cách lái của em không có vấn đề gì ngay cả lái trong thành phố lớn như HN và SG, chỉ sợ nhất là các bạn chở em đi, nó lái mình ngồi phía sau
1 - Thót tim, vì chạy le, ẩu, leo lề, ngược chiều như rươi
2 - Mỗi lần đường xấu là em cứ ...nhỏm đít (như kiểu cưởi ngưạ vậy)
3 - Nhất là lạng lách thì em thua

Rốt cuộc ,
1 là em cầm lái xe 2B,
2 là em đi xe 4B (em cầm thì càng tốt nha)

Nhưng dù sao cũng đợi hết mùa dịch nầy, tất cả đều thông thoáng, kh còn cách ly thì em sẽ cầm 2B tiếp nếu có duyên về VN.

Tiếp chuyện với các bác câu chuyện đầu năm nha .... Thân các bác OS !
Ông bạn người Đức của em (bằng của ảnh là hết hạn ngạch bao gồm cả lái công chở chất lỏng)đi chung xe nói ổng lái đi ổng không dám lái, nhưng đi 2b thì máu thoii rồi. Ảnh nói đi 4b ở VN khó hơn đi 2b vì khó lách hơn và xe 4b ở VN cũng chưa đi có văn hoá nên ảnh sợ va chạm. Mà ảnh nói thì đúng rồi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Ông bạn người Đức của em (bằng của ảnh là hết hạn ngạch bao gồm cả lái công chở chất lỏng)đi chung xe nói ổng lái đi ổng không dám lái, nhưng đi 2b thì máu thoii rồi. Ảnh nói đi 4b ở VN khó hơn đi 2b vì khó lách hơn và xe 4b ở VN cũng chưa đi có văn hoá nên ảnh sợ va chạm. Mà ảnh nói thì đúng rồi.
Em thì về VN thường 4B là em cầm lái , người ngồi kế bên chỉ đường mà thôi. Do đó tư duy lái xe 4B là biết ngay ai cầm lái ngay mà phải không bác.

• Like