Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Ninja bịt mặt và Bùng binh tai hại ở SC VivoCity Quận 7

Hôm nay em mới vừa chạm trán với 2 em gái Ninja bịt mặt ở cổng sau VivoCity Q.7 các bác ạ. Lỗi thì ở cả 2, em đi nhanh, 2 em Ninja trùm kín mít đi SYM 50 cc phóng còn nhanh hơn. Hai em gái bị em tung văng lên cả nắp ca pô. Nhưng em nghĩ nếu không có cái bùng binh vô duyên nằm ở cổng sau trung tâm thương mại này thì mọi chuyện đã khác rồi. [pagebreak] [/pagebreak]

Không biết các bác hay đi trung tâm thương mại này có dị ứng cái bùng binh tai hại đó giống em không. Em thấy cái bùng binh (hay dải phân cách?) này không có tác dụng gì cả ngoài làm cản trở tầm nhìn vào cua của 2 đường cắt nhau. Bản thân em qua chỗ này đã không ít lần mém hốt xe máy đi nhanh. Còn lần này cái gì đến thì cũng đã đến. Em post clip này lên là để các bác qua đoạn này nhớ lưu ý cái bùng binh trên còn Ninja bịt mặt thì vẫn phải đề phòng.

Muốn biết kết quả cuộc chạm trán thế nào thì các bác đọc tiếp phần report vui vẻ của em:
"Thấy 2 em gái đi xe máy bị mất phanh, em quyết định hy sinh chiếc Vios kỷ niệm với màu sơn đen Jet Black của mình ra để làm bãi đáp an toàn cho 2 em ấy. Với kinh nghiệm thử xe dạo hơn 2 năm và cả họ nhà em đều xài xe Toy nên em biết Toy luôn thiết kế thân vỏ mỏng với một mục đích rất nhân văn. Đó là giảm thiệt hại cho những người bên ngoài, còn người bên trong thì...tùy trời thương.

Quả thật kinh nghiệm của em không thể chính xác hơn. Thân vỏ mỏng của chiếc Vios đã hấp thụ rất tốt lực va đập của chiếc xe máy và giúp 2 em gái đáp an toàn trên nắp ca pô xe em. Nếu là một chiếc xe thân vỏ cứng hơn thì tác động từ vụ va chạm sẽ lớn hơn, nguy cơ 2 em gái sẽ bay thật xa và cày mặt xuống đường là điều hoàn toàn có thể xảy ra.

Kết quả vụ va chạm:
- Túi khí trong xe không bung (Tại ko có cái nào chứ ko phải là do túi khí theo xe nó bền). Túi khí bên ngoài 4 cái, dập 2.
- Xe SYM Angela 50 cc không trầy, không móp, nói chung là không bị gì sất. Xe Vios đen Jet Black móp hết cái tai trái, nứt chụp mâm."

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Túm lại, thấy chỗ nào khuất tầm nhìn là giảm tốc độ, bóp còi các kiểu. Mà em ngờ rằng bác chủ nếu có làm vậy thì 2 em kia vẫn sẽ tông bác vì chạy nhanh ko phản xạ kịp, nhất là phụ nữ.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
May cho 2b và cả 4b.
Giao lộ dù có hay không bùng binh thì cũng quan sát kỹ hơn bình thường (bởi vậy mới yêu cầu giảm tốc).

• Like
Reactions: Tohoa and 22Lúa