Tập Lái
12/7/15
10
19
3
44
Tôi đang chạy 1 tuần nay cùng gia đình từ Hà nội vào Hội An và ngược lại, quá ngon cho cho 1 em 2.5 giá 1,230. Xe êm ái, cân bằng tốt nên vợ con lên xe là lăn ra ngủ suốt. Hộp số cvt nên tăng tốc để vượt và đổ đèo chưa sướng lắm, đèn full led nhưng hơi yếu là một vài nhược điểm nhưng tổng quan rất Ok.
Trước khi mua đã chạy thử qua crv, cx5, outlender thấy crv là cân bằng các yếu tố nhất nhưng cuối vòng đời. Tuy nhiên khi đã vi vu với em này rồi thì ko hề nuối tiếc.
Trong 4 con này thì chạy vô vị nhất là cx5, cảm giác văng đuôi và ko ổn định khi đảo làn đột ngột
Đang định mai về Hn làm một bài tổng thể đánh giá ưu nhược điểm của em xtrail này

Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
Chạy đua vũ trang phân khúc CUV ngày càng sôi động, cơ mà mí a Nis cũng "lém" ghê! Bản thâm X-trail hay Rogue (tên bên thụ trường Mẽo) là dòng CUV với 5c; về VN gá 2 cái ghế Sub ở cốp thành 5+2 nhằm "né" 2 anh hào Crv và Cx5
Santafe cũng thế chỉ có ford thành thánh là không thôi...kkk

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Trong 4 con này thì chạy vô vị nhất là cx5, cảm giác văng đuôi và ko ổn định khi đảo làn đột ngột
Đang định mai về Hn làm một bài tổng thể đánh giá ưu nhược điểm của em xtrail này
Em thấy cảm nhận của bác ngược với các nhận xét của các chuyên gia đánh giá xe mất rồi

• Like
Reactions: cdang and kaka
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
http://www.caranddriver.com/reviews...ving-impressions-review-car-and-driver-page-4

Một chiếc xe có cảm giác lái tệ nhất phân khúc! Điểm 2 trên 5 sao!!!

Để nói rõ hơn là caranddriver là website rất có uy tín trong giới auto. Các bài review của họ chi tiết và chính xác.

Em thì cứ tin mấy bác nước ngoài review thôi. Chứ review xe kiểu đem dàn âm thanh chục ngàn đô rồi mở nhạc... bolero nghe rồi chê không hay bằng dàn loa Nhật Tảo thì thua! Haha

Nhân tiện có bác chê cảm giác lái CX-5 FL 2016. Em share các bác xem coi bên Mỹ "chê" như thế nào luôn nè: hihi

http://www.caranddriver.com/reviews/2016-mazda-cx-5-25l-awd-test-review

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/5/13
835
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Tôi đang chạy 1 tuần nay cùng gia đình từ Hà nội vào Hội An và ngược lại, quá ngon cho cho 1 em 2.5 giá 1,230. Xe êm ái, cân bằng tốt nên vợ con lên xe là lăn ra ngủ suốt. Hộp số cvt nên tăng tốc để vượt và đổ đèo chưa sướng lắm, đèn full led nhưng hơi yếu là một vài nhược điểm nhưng tổng quan rất Ok.
Trước khi mua đã chạy thử qua crv, cx5, outlender thấy crv là cân bằng các yếu tố nhất nhưng cuối vòng đời. Tuy nhiên khi đã vi vu với em này rồi thì ko hề nuối tiếc.
hình như lần đầu tiên nghe khen nức nở về Xtrail.
mà hình như bác mua mắc 100 hay 150 trẹo rồi thì phải, Nis đang giảm khủng đó:
"...Nissan Việt Nam giảm từ 10-98 triệu đồng cho khách hàng mua X-Trail trong tháng 6 này. Trước đó, vào tháng 3/2017, Nissan Việt Nam đồng loạt giảm giá bán lẻ cả 3 phiên bản X-Trail, với mức giảm từ 49-85 triệu đồng. Đầu tháng 5/2017, mẫu SUV này lại được giảm vào khoảng 40-50 triệu đồng tùy từng phiên bản. Mức giảm cao nhất dành cho mẫu SUV X-Trail là 125 triệu đồng cho bản 2.5 SV 4WD."

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Công nhận xe gọn, đẹp. Nếu giá giảm như mẫu cũ thì sẽ rất đắt khách đấy.

Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Chạy đua vũ trang phân khúc CUV ngày càng sôi động, cơ mà mí a Nis cũng "lém" ghê! Bản thâm X-trail hay Rogue (tên bên thụ trường Mẽo) là dòng CUV với 5c; về VN gá 2 cái ghế Sub ở cốp thành 5+2 nhằm "né" 2 anh hào Crv và Cx5
Né gì được bác, xê rờ vê, xê ít năm ra 7 chổ lun rùi.

Hạng B1
13/1/17
65
252
53
http://www.caranddriver.com/reviews...ving-impressions-review-car-and-driver-page-4

Một chiếc xe có cảm giác lái tệ nhất phân khúc! Điểm 2 trên 5 sao!!!

Để nói rõ hơn là caranddriver là website rất có uy tín trong giới auto. Các bài review của họ chi tiết và chính xác.

Em thì cứ tin mấy bác nước ngoài review thôi. Chứ review xe kiểu đem dàn âm thanh chục ngàn đô rồi mở nhạc... bolero nghe rồi chê không hay bằng dàn loa Nhật Tảo thì thua! Haha

Nhân tiện có bác chê cảm giác lái CX-5 FL 2016. Em share các bác xem coi bên Mỹ "chê" như thế nào luôn nè: hihi

http://www.caranddriver.com/reviews/2016-mazda-cx-5-25l-awd-test-review
Bác cũng chịu khó tìm tòi, sục sạo nhỉ. Chắc lương bác cao lắm đây. Lần đầu tiên em mới biết caranddriver này, khen CX5 ghê quá: excellent steering mới khiếp chứ, khen thế này thì đến x3,glc hay q5 cũng ko phải là đối thủ chứ nói gì đến xtrail. Ngon thế mà chẳng thấy mặt mũi trên bảng xếp hạng nào cả trong khi gìm xtrail như thế mà nó vẫn cứ chễm chệ đứng top từ Mỹ sang Âu, hoá ra cả thế giới nó ngu hết chỉ có dân Việt mình là khôn thôi.
Tặng bác cái đánh giá này, trong hội CX5 đấy:
Nissan X-Trail 2018: Nâng cấp đẹp mắt hơn

Chỉnh sửa cuối: