Tập Lái
11/10/16
18
7
3
39
Chào các bá
Em chuẩn bị bảo dưỡng 1km + làm bảo hiểm Pjico, xe bị trầy vài chỗ.
Em mua xe ở Kia Bình Tân, nhưng muốn làm bảo dưỡng ở Kia Bình triệu, em gọi bảo hiểm nói em lên Bình tân đi, bảo hiểm làm cho
Nhưng giờ em kết bên Bình triệu hơn, nên em có thể yêu cầu bên bảo hiểm làm em muốn làm ở bình triệu được ko các bác??

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
Chào các bá
Em chuẩn bị bảo dưỡng 1km + làm bảo hiểm Pjico, xe bị trầy vài chỗ.
Em mua xe ở Kia Bình Tân, nhưng muốn làm bảo dưỡng ở Kia Bình triệu, em gọi bảo hiểm nói em lên Bình tân đi, bảo hiểm làm cho
Nhưng giờ em kết bên Bình triệu hơn, nên em có thể yêu cầu bên bảo hiểm làm em muốn làm ở bình triệu được ko các bác??
Bác kiểm tra lại hợp dòng có gói tự chọn gara không nhé nếu có thì Bác yêu cầu vô tư
Đa phần các đại lý bán xe bán luôn bảo hiểm ( liên kết) nên khách hàng dỡ được một chút phí tổn.
nhưng sẽ không thể yêu cầu phía bảo hiểm chuyển di chô khác làm được.
Thân !

• Like
Reactions: khuenguyen
Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Xe em Rondo mới làm bảo hiểm KIA Nha Trang. Vô làm thì em có nhờ kĩ thuật bên đó gắn giùm cam hành trình với cảm biến áp suất lốp em đặt gửi từ SG về (em tính tiền công phần này riêng) nhưng bên đó từ chối làm. Họ bảo mua ở đâu thì đến đó lắp. Đến nản thái độ của nhân viên

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Xe em Rondo mới làm bảo hiểm KIA Nha Trang. Vô làm thì em có nhờ kĩ thuật bên đó gắn giùm cam hành trình với cảm biến áp suất lốp em đặt gửi từ SG về (em tính tiền công phần này riêng) nhưng bên đó từ chối làm. Họ bảo mua ở đâu thì đến đó lắp. Đến nản thái độ của nhân viên

Không bàn về thái độ, không hãng nào chịu làm vụ này đâu. Mang ra garage ngoài thôi bác!

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Có bác nào đi KIA Bình Triệu chưa cho em xin cái feedback đi ạ. Đang định mang xe đi làm 1 số hạng mục.

Lúc trước đi Cap, làm ở Chevrolet ĐĐT nhiều điểm + nhưng cũng không ít điểm -; Bây giờ đi Sò, mới làm ở Kia BT vài lần, lần nào cũng gặp "sạn" nho nhỏ. Chưa làm chỗ Kia khác nên không biết thế nào nhưng tổng thể thì Toy BH (CN BD) ngày xưa có vẻ ít sạn nhất!

Hạng B1
19/5/16
81
54
18
44
Hồ Chí Minh
vietjet.net
Mình hay làm bảo dưỡng ở KIA Gò Vấp. Cơ bản thì ok nhưng chi tiết thì có vẻ hơi ẩu xíu. Được mỗi chuyện là cậu em nơi đó nhiệt tình dễ thương nhưng mấy chú kỹ thuật thì có vẻ hơi xấc.

Dù sao thì mình cho điểm cộng ở bài toán chi phí. Gần như là không đáng kể so với dự tính.

Tập Lái
9/12/16
3
0
1
49
Xe tui làm đồng cốp sau, trước ở KIA Bình Triệu, giá 4.5 triệu, kết quả:
1. KIA Bình Triệu khuyến mãi bụi sơn dính bám toàn xe, đặc biệt bên trong cốp sau (chỗ để đồ, giờ chùi không ra)
2. Ốp trước va vào trụ cứu hoả, bung ra, KIA Bình Triệu bảo đảm làm lại khít như mới. Kết quả --> hở, nhìn thấy ngay, nhìn vào là biết sơn lại ngay vì sơn không mịn như zin. Sơn dính cát (có lẽ đã không đưa vào phòng sơn riêng)
3. Thái độ chăm sóc khách hàng: Bật lại khách với mọi comment của khách về các vấn đề trên. Hôm nhận xe mình vội đi công việc + với thái độ của nhân viên, tính mình không thích đôi co nên chấp nhận và một đi không trở lại, mặc dù nhà mình gần chỗ này.

Tập Lái
9/12/16
3
0
1
49
Có bác nào đi KIA Bình Triệu chưa cho em xin cái feedback đi ạ. Đang định mang xe đi làm 1 số hạng mục.
Xe tui làm đồng cốp sau, trước ở KIA Bình Triệu, giá 4.5 triệu, kết quả:
1. KIA Bình Triệu khuyến mãi bụi sơn dính bám toàn xe, đặc biệt bên trong cốp sau (chỗ để đồ, giờ chùi không ra)
2. Ốp trước va vào trụ cứu hoả, bung ra, KIA Bình Triệu bảo đảm làm lại khít như mới. Kết quả --> hở, nhìn thấy ngay, nhìn vào là biết sơn lại ngay vì sơn không mịn như zin. Sơn dính cát (có lẽ đã không đưa vào phòng sơn riêng)
3. Thái độ chăm sóc khách hàng: Bật lại khách với mọi comment của khách về các vấn đề trên. Hôm nhận xe mình vội đi công việc + với thái độ của nhân viên, tính mình không thích đôi co nên chấp nhận và một đi không trở lại, mặc dù nhà mình gần chỗ này.