Hạng C
4/12/06
579
15
18
Tôi thỉnh thoảng phải đi Sài gòn vì công việc . Nghe các bác nói về tình trạng bị bẻ kiếng xe nên cũng đâm lo . Không phải lo tốn tiền vì xe đã có bảo hiểm mà lo là nếu không có kiếng chiếu hậu thì làm sao chạy được đến về nhà . Cho nên em quyết định bảo vệ 2 con mắt cho chiếc xế hộp .Đọc các bài viết trên OS , tôi liên lạc với bác Khactrung . 7h30 tôi có mặt ở 205 Trần Bình Trong khi cửa hàng Thanh Phong chưa mở cửa. Đang đứng lớ ngớ thi có 2 chú nhóc đến hỏi có phải là tôi muốn gắn cable kiếng cho xe không . Sau 1 chút ngần ngừ và khi nhìn thấy 1 chú bận chiếc áo thun màu xanh có ghi chứ Thanh phong sau lưng tôi mới gật đầu đồng ý .
2 chú thợ mở cửa xe và bắt đầu tiến hành công đoạn gắn cable . Sau một hồi lay hoay , 1 chú bỏ đi , mục đích là để kiếm đồ nghề vì không mở được kiếng . 3 lần bỏ đi tìm đồ nghề như thế cái kiếng vẫn ngoan cố không chịu rời khỏi cánh cửa . Tiếp đó 1 chú bỏ đi .....luôn không thấy trở lại . Chú ở lại bắt đầu nghiên cứu cái kiếng xe em , dùng 2 tay lắc lắc và .......rắc .....Cái kiếng đã rời khỏi cánh cửa đồng thời để lại trên cánh cửa một cái bát dùng để bắt con ốc . Hic hic.....
Em đứng đó mà thấy ngán ngẫm trong lòng . Em đã đọc bao nhiêu lời khen ngợi về bác KT trên OS , thế mà giờ đây ...... Đồng ý là cái bát bằng nhựa đó có thể dán lại bằng keo con voi , chẳng ảnh hưởng gì nhưng lòng tin của khách hàng biết dán bằng gì đây các Bác ?
Em kể đến đây , mạn phép em không kể nữa , sợ rằng ảnh hưởng đến công việc làm ăn của chú thợ .
Sau 2 tiếng đồng hồ thì hoàn tất mọi công việc . Lúc em móc tiền ra trả em mới có lời hỏi thăm :
---- Chú nghe nói Khắc Trung gắn cable kiếng xe đã nhiều năm , tay nghề và uy tín lừng danh lắm sao hôm nay cháu mở cái kiếng xe chú thấy nghiệp dư quá vây ?
----- Chú ơi ! Trước giờ tụi cháu chỉ toàn làm cho những loại xe mắc tiền không à , xe như của chú mới làm lần đầu nên ....lỡ tay .
Đến đây thì em đã rõ . Thì ra không phải là lỗi của cửa hàng KT mà là lỗi của em . Tại em đi xe cùi bắp mà cũng bày đặt " xõ lỗ tai " nên mới ra cớ sự .
Lẽ ra em định gắn cái cảm biến de và lót sàn simili cho con Phò nhà em , nhưng nghĩ tới nghĩ lui thấy tủi thân quá nên về luôn . Có khi không làm mà còn có cảm tình với OS đó các bác .
Vài hàng xã Xì trét . Tôi cũng không trách móc KT gì đâu . Mong KT ngày càng làm tốt hơn thôi . Chúc sức khoẻ .

• Like
Reactions: Doanngocson
Hạng B1
30/9/08
90
0
0
Xin chia buồn với bác.Thế bác đi xe gì mà bị chê vậy?

Hạng C
4/12/06
579
15
18
Em đi con Focus 1.8 MT bác ơi . Cám ơn bác đã chia sẽ .

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Em đến làm rồi, bác phải gặp trực tiếp Khactrung mới được. Xe em còn cùi bắp hơn xe bác nữa là.
Chưa buồn cùng bác.
Đề nghị bác Khactrung giải thích tường tận hơn

Hạng B2
25/2/09
172
0
0
"Tại em đi xe cùi bắp mà cũng bày đặt " xõ lỗ tai " nên mới ra cớ sự" Bác đã biết thế này mà không lên tiếng xin lỗi bác Khắc Trung đi! Bác ấy giận không thèm giả nhời đâu!

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
dau tien la em xin loi bac chu thot ve vu nay , hom qua em ban lam ben q7 cho nen chua ve kip , de bac phai buon long ve vu nay , em se noi chuyen lai voi dua tho em sau , va con chuyen ma che xe cui chac em nghi la em no khong dam dau bac a , that tinh vi xe cua bac em no moi thao ra lan dau, chu em no khong da mo tieng che xe bac dau , mong bac bo qua cho em nhe . ( sory em khong danh duoc tieng viet vi em dung DT)

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53
khactrung nói:
dau tien la em xin loi bac chu thot ve vu nay , hom qua em ban lam ben q7 cho nen chua ve kip , de bac phai buon long ve vu nay , em se noi chuyen lai voi dua tho em sau , va con chuyen ma che xe cui chac em nghi la em no khong dam dau bac a , that tinh vi xe cua bac em no moi thao ra lan dau, chu em no khong da mo tieng che xe bac dau , mong bac bo qua cho em nhe . ( sory em khong danh duoc tieng viet vi em dung DT)
Bác KT trên diễn đàn này rất có uy tín và đáng mến phục . Các đệ tử làm cho sếp mất uy tín sẽ bị kiểm điểm sâu sắc (nội bộ )và tự nhận hình thức kỷ luật là...rút kinh nghiệm nhé bác KT :D

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Thông cảm với bác chủ thớt, với ai mà bị như thế cũng đau lòng và tự ái hết. Vậy là bác Trung phải kiểm điểm lại mấy chú thợ rồi vì chủ tốt bao nhiêu mà lính đá hậu 1 cái cũng lao đao lắm. Âu cũng là bài học kinh nghiệm phải không bác Trung. Cũng nhờ những khách hàng như vậy mà minh mới hoàn thiện hơn. Em đã làm ở bác Trung vài lần thì rất có thiện cảm với sự nhiệt tình của bác và AE nhân viên. Mong rằng mọi người hãy bỏ qua và cố gắng cải thiện các tồn tại nhé.

Hạng D
1/6/08
1.217
1
38
30
Tp.HCM
tuningclub.vn
Em nghĩ bác chủ thớt có thể hiểu lầm gì ở đây. Trước giờ em chưa thấy bác nào post bài than phiền về cái vụ gắn dây cáp cả. Bác nghĩ bác đi Ford là ghẻ nhưng em nói thật nhiều bác đi xe có khi còn cũ hơn xe bác, qua bên bác Trung làm, bác ấy có chê bai lời nào về xe cộ đâu, ngược lại còn nhiệt tình làm sớm cho các bác ấy để kịp công việc nữa là. Em hiểu tâm trạng của bác lúc đó nhưng ra đường làm ăn uy tín là hàng đầu, đâu có ai muốn làm mất lòng hay phân biệt khách đi xe cùi bắp hay ko cùi bắp như bác nói đâu. Em nói theo những gì em nhĩ thôi và em cũng ko có ý định bênh vực bác Trung hay gì cả, bác giận hay ghét bỏ em thì em chịu. Mong bác Trung sớm có câu trả lời để làm sáng tỏ nghi ngờ của bác chủ thớt.

Last edited by a moderator: