Hạng D
6/4/15
1.530
3.023
113
em thấy con xe nhật (Quay Alpha) của em có cần chi phí nuổi xe gì đâu nhỉ? Có nhu cầu đi lại, đổ xăng vào là chạy.

• Like
Reactions: jerjely
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
E chưa đi xe nhật nên ko rõ lắm. Chỉ nghe nói từ vài người quen là bền.
Còn xe e xe Hàn 6t rồi, ko biết phải do e đi ít ko chứ nó cũng chả hỏng gì cả.
Thêm nữa là thay đồ xe Hàn cực rẻ. Trước e vỡ 1 cái đèn Hậu full led. Hỏi các gara ngoài thì hàng chuẩn mobis có 3tr. Mà xe e hạng D. Lúc vỡ e cứ nghĩ cả sơn cả đèn đi toi tầm chục củ.
Bác nào biết Camry 1 cái đèn hậu chuẩn bao tiền thì so sánh xem bên nào đắt hơn ( ko phải vào hãng)
Bảo dưỡng, thay dầu trong hãng cũng rẻ.
Đèn hậu thì xe nào cũng rẻ lắm bác, ngay cả xe sang như cái Mẹc E250 thay trong hãng có 12 củ => Bác phải check đèn pha mới biết rẻ hay đắt

Tập Lái
2/8/15
25
42
13
Đến bác lơ còn hỏi thì em chịu. Em chạy xe Mỹ nên yếu tố chọn xe không phải của nước nào rồi đấy. Em cảm giác Mỹ còn rẻ hơn khi 1 vạn mới phải thay, xe lành, không hỏng vặt như người ta đồn. Nên khách quan nghĩ Hàn Nhật phí cũng same same nhau thôi, chả đáng lăn tăn vài đồng chi cho nhức đầu

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng B1
30/12/16
75
10
8
30
View attachment 1656971
Em đang có ý định vay tiền để mua chiếc xe ô tô vì em cũng đã hơn 35 tuổi, có con nhỏ, nhu cầu đi lại cho an toàn, che mưa che nắng. Em dự định chi khoảng 600-700 triệu cho chiếc xe. Việc lựa chọn xe tất nhiên em sẽ phải cân nhắc thật kỹ và dựa theo sở thích nữa. Tuy nhiên có vấn đề em đang phân vân là chi phí sử dụng. Em nghe nói “nuôi" xe Hàn đỡ tốn hơn so với xe Nhật, nhưng sự thật thế nào thì em cũng chưa rõ. Em thấy xe Nhật khá lành, mỗi tội trang bị quá bèo so với xe Hàn. Các bác có kinh nghiệm thì cho em xin một lời khuyên với. Cảm ơn các bác!
Em thấy bình thường bác review xe kinh lắm mà sao giờ đi mua xe lại hỏi người khác vậy :D

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Tùy dòng xe có phổ biến hay ko xe mới thì chi phí vận hành gần như la như nhau xe cũ tùy xe ko riêng em nào nhiều bệnh thỉ tốn tiền hơn

Hạng D
11/7/16
1.683
1.970
133
Chủ thớt tạo 2pic gây war cho mọi người, Đề nghị bem nich thẳng tay nhé.
500 AE OS có đồng ý ko :) :)?

Hạng B2
2/3/15
117
189
43
Cứ xe nào thấy ưng thì mua, e thì tính tới lui cũng ráng làm con xe che mưa nắng. Ngoại hình ko làm e bận tâm lắm nhưng thứ làm e bận tâm là nộ thất và hư hỏng. E là chúa ghét những cái gì mang tính ko ổn định và tốn chi phí vớ vẩn. Vì vậy mà e mua những xe đã được dân ĐNÁ kiểm chứng, e cũng mê Honda nên quyết lấy dù vk e nó bảo mua xe mới lun là con Kia Rio nhập Hàn đấy. Có tiền đổi xe e sẽ ủng hộ xe ráp trong nước thôi Hàn Nhật gì ko quan trọng.
E đảm bảo 100 anh mua xe thì 99 anh đều nói "tôi đã chọn đúng và ko hối hận" :D
Thật phi thường
Kia Rio còn xe mới à bác? :D