Tập Lái
9/9/04
47
0
0
Made in Viet Nam
em vừa mượn đc con chuột Rada Detector của thằng bạn, em cắm vào con New Camry của em vào ổ 12V, em cắm vào mà nó kô lên nguồn, nhiều hôm lại nhận đc, nhưng hầu nhu* kô, hôm qua em cắm vào chỗ tàn thuốc lá thì nguồn lên vô tư, cắm ra cắm vào thoải mái, kô biết tại sao vậy các bác, chỉ giúp em

Tập Lái
21/9/04
31
0
0
Viet Nam
RE: Ổ cắm nguồn 12V trên Camry kô co' ?????

Bác làm vệ sinh lại cái ổ mồi thuốc ,xong cắm lại là ok.

Tập Lái
20/1/05
11
0
0

Tiện đây xin hỏi các bác, cực dương của cái ổ mồi thuốc có phái là điểm tiếp xúc ở tâm và cực âm là vòng bao bên ngoài không ?. Tôi quan sát các ổ cắm thông thường khác và nghĩ như vậy nhưng không chắc nên nhờ các bác trả lời giúp để nối đúng cực cho thiết bị lắp thêm.
Cảm ơn các bác trước

Tập Lái
20/1/05
11
0
0

Các bác giúp tôi với. Tôi lấy điện từ ổ mồi thuốc xong không biết chính xác cực dương, âm mong các bác chỉ dẫn

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Ở giữa là cực dương, bên ngoài là cực âm.

Tập Lái
20/1/05
11
0
0

Cảm ơn bác. Vì khi tôi tháo cái đầu cắm lấy điện từ ổ mồi thuốc ra kiểm tra thì thấy có 2 dây: dây đen có sọc trắng hàn với vòng sắt ngoài, dây đen không có sọc hàn với lõi sắt ở tâm. Thông thường người ta đánh dấu dây dương (dây có sọc trắng), mà ở đây ngược lại thành ra tôi không chắc ?. May là đã được bác chỉ dẫn. Một lần nữa cảm ơn bác nhé !

Hạng B2
1/2/12
136
0
0
Re: RE: Ổ cắm nguồn 12V trên Camry kô co' ?????

ổ mồi thuốc bị bụi hoặc đứt cầu chì không bác