Hạng B1
13/4/16
60
14
8
44
kiên giang
chào các bác trong os , xe em là camry đời 1985 , bí bị bể cái ống dẫn gió này , Hiện tại thì em dùng băng keo điện loại tốt quấn lại sài đở ạ , nhưng dạo này sao xe em khi đề máy nổ nghe có mùi xăng cháy , .lúc đề thì giật bằng bặt ,khoảng 30s mới ổn định trở lại .nhưng nó bị rung máy khi nổ galenti.em kiểm tra bỏ máy bằng cách rút từng dây cao áp ra thì ko thấy có máy nào bỏ máy.Em đang nghi ngờ cái ống cao su hút gió này bị hở ,ko kín.Mấy bác trong os có biết chổ nào có bán cái ống hút gió này ko ạ .hay bác nào có không dùng chia lại cho em ,em xin cảm ơn lắm lắm!

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Camry này của bác đã dùng phun xăng chưa? Nếu dùng phun xăng, có cảm biến đo gió thì gió lọt ngang có thể ảnh hưởng, còn nếu dùng BXC thì không ảnh hưởng. Bác có thể dùng băng keo quấn cho kín rồi test được mà.

Hạng B1
13/4/16
60
14
8
44
kiên giang
Camry này của bác đã dùng phun xăng chưa? Nếu dùng phun xăng, có cảm biến đo gió thì gió lọt ngang có thể ảnh hưởng, còn nếu dùng BXC thì không ảnh hưởng. Bác có thể dùng băng keo quấn cho kín rồi test được mà.
dạ xe em đã dùng EFI rồi ạ .nó có cảm biến lưu lượng gió ngay bầu gió ,đoạn này nói từ bầu gió tới cổ bướm ga