Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
Giỡn hoài bác! Dân SG với HN mà đồng loạt không mua ô tô nữa thì các hãng xe ở VN xỉu lên, xỉu xuống liền á ...
P/s: Nói chung, khuyên bác chủ, nếu thật sự có nhu cầu thì mua, tài chính ổn thì mua. Thiếu 1 trong 2 thì thôi hoặc hoãn ý định. Cho dù ta chọn cái nào thì nó cũng có 2 mặt của nó cả.
P/s 2: Hình như bác chủ là nữ kìa! Mấy bác tư vấn nhiệt tình nữa đi nào :D:D
thì mình đang troll ông thớt mà. đúng như bạn nói "nếu thật sự có nhu cầu thì mua, tài chính ổn thì mua ". hỏi tới hỏi lui mấy cái xe này tốn xăng ko, đi phố tiện ko, vân vân và mây mây. nghe mắc mệt : )))

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44

Chào cả nhà.

Mình ở Sài Gòn, muốn mua xe hơi, nhu cầu đi lại vừa phải, đi lại che nắng che mưa cho bố mẹ lớn tuổi, thỉnh thoảng đi phượt xa.

Nhưng tham khảo nhiều ý kiến của bạn bè thì họ khuyên không nên mua đi lại ở Sài Gòn vì sở hữu xe hơi ở thành phố rất nhức đầu như chuyện kiếm chỗ đậu xe, kẹt xe, cảnh sát phạt...

View attachment 2352641

Nhiều người có xe hơi một thời gian cũng trùm mền lấy xe máy đi cho tiện vì ko phải nhức đầu vấn đề tìm chỗ đậu xe trong thành phố...

Nghe cũng căng thật. Các bác cho em ý kiến có nên mua không nhỉ?

*Ảnh minh họa

Nên quá đi chứ nếu bác thật sự dùng như bác đã liệt kê.

Tuy nhiên, chỗ đậu xe là một vấn đề quan trọng, em thấy chỉ nên mua khi:
-Bác có chỗ đậu xe thoải mái trong nhà.
-Hoặc bác ở chung cư có bãi xe rộng rãi.
Còn mà nhà trong hẻm phải gửi xe ở bãi rồi đi bộ ra lấy xe thì oải lắm.

Trong thành phố cũng có kha khá nơi vui chơi có chỗ đậu xe rẻ hoặc miễn phí, thế nên bác và gia đình cũng sẽ phải điều chỉnh lại khoản này.
Ví dụ lúc trước đi xe máy thì ngóc ngách nào cũng đến được, còn có xe rồi thì chỉ nên chọn những nơi có chỗ đậu xe thoải mái như Vincom, Aeon mall, e-Mart, Mega Market v.v

Nhưng một khi đã làm quen được với nề nếp mới thì sẽ chẳng thấy hối tiếc, đây là kinh nghiệm của bản thân em. Nội cái việc đi đường lúc đông đúc kẹt xe không phải hít khí thải là đã thấy xứng đáng cho cái việc mua xe.

Biển báo với công an thì bác tập làm quen việc quan sát biển báo từ từ đi rồi nâng cao kiến thức về luật giao thông là sẽ không có gì xảy ra cả.
Em cầm bằng lái tới giờ đã 50k km, chỉ bị phạt 3 lần vào khoảng 3k km đầu tiên (1/2 do cố tình vi phạm, 1/2 do sơ ý), từ đó về sau tuyệt nhiên không có đụng chạm gì đến CSGT.

• Like
Reactions: Sento09
Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Nên mua để cuối tuần đi. Còn lại đi xe máy hoặc grab đi làm

• Like
Hạng C
10/8/20
518
952
93
Mợ chủ đã cọc rồi nên mn không cần khuyên mua hay không mua nữa. Ý chí đã định không thể hủy kèo. Ngồi hóng chờ mợ chủ khoe xế mới.

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Mợ chủ đã cọc rồi nên mn không cần khuyên mua hay không mua nữa. Ý chí đã định không thể hủy kèo. Ngồi hóng chờ mợ chủ khoe xế mới.
Thật ra mấy câu hỏi dạng này là kiểu đã chốt xong rồi, lên hỏi lần cuối cho anh em OS tư vấn. Xong lựa mấy câu trả lời hay hay theo phương án đã chốt, để dành mai mốt có ai hỏi kiểu "Ở SG mua xe hơi chi?" thì trả lời theo đúng văn mẫu OS.

Hạng B2
7/10/12
212
198
43
Có tiền thì cứ mua.Đừng nghe mấy kiểu bỏ tiền vào ngân hàng lấy lãi kêu xe grab.Xin lỗi chứ lúc đang khẩn cấp và cần thiết thì taxi còn chưa chắc kêu được chứ ở đó mà grab.Như những buổi tan tầm trời mưa lớn,những hôm nước lênh láng,những ngày cuối tuần đi ăn đám...Xe nó phục vụ cho nhu cầu và sở thích của mình chứ ko có gì là phí phạm cả...

• Like
Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Tuỳ người,. tuỳ cảnh nha bác, mình ở SG 6 năm nay đi 95% là ô tô 3% Grab, ko taxi, ko bus, ko khó chịu, ko quá lo lắng về bãi đỗ, di chuyển => vẫn tồn tại tốt nhé.

• Like