Tập Lái
1/9/20
5
2
3
46
theo mình nên mua vì : an toàn , chủ động đi xa nếu đi cả gia đình , cảm giác lái và được lái xe rất thích
ngoài ra còn tùy thuộc vào khả năng từng người và sở thích thì mua dòng xe cho phù hợp , xã hội phát triển mà nên mua nếu có đk.

• Like
Reactions: Sento09
Hạng B2
28/9/20
143
129
43
74
Tôi tư dấn nhé: dức khót ko mua se hơi chong Sài Gòn nha, chán lắm ko có ít lợi dì!!!

• Like
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Ai cũng bảo đi grap ko nên mua, xe grap làm ăn đc lại hò nhau mua gấp đôi, xe lại càng nhiều ^^
sài gòn nói thật 50-60 là xe dịch vụ !

Hạng B1
8/11/16
59
27
21
37

Chào cả nhà.

Mình ở Sài Gòn, muốn mua xe hơi, nhu cầu đi lại vừa phải, đi lại che nắng che mưa cho bố mẹ lớn tuổi, thỉnh thoảng đi phượt xa.

Nhưng tham khảo nhiều ý kiến của bạn bè thì họ khuyên không nên mua đi lại ở Sài Gòn vì sở hữu xe hơi ở thành phố rất nhức đầu như chuyện kiếm chỗ đậu xe, kẹt xe, cảnh sát phạt...

View attachment 2352641

Nhiều người có xe hơi một thời gian cũng trùm mền lấy xe máy đi cho tiện vì ko phải nhức đầu vấn đề tìm chỗ đậu xe trong thành phố...

Nghe cũng căng thật. Các bác cho em ý kiến có nên mua không nhỉ?

*Ảnh minh họa
Có điều kiện thì mua
Xe hơi bao giờ cũng tốt hơn xe máy về mọi mặt.
mặt quan trọng nhất là suy nghĩ bạn sẽ khác khi có xe hơi.

• Like
Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Hồi 2015 đang cafe, thằng bạn cũng hỏi mình thế. Thế là dẹp ko cafe luôn. 2 thằng chạy ra đặt luôn con vios trong ngày luôn.
Tối đó rủ thêm mấy thằng nhậu ăn mừng chuẩn bị đón xe mới thì nghe thêm 01 tin là vào hãng mua xe thì vẫn phải trả giá. Lúc sáng 02 thằng chẳng trả giá gì mà cọc luôn

• Like