sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Em xin chốt chương trình như sau:
Ngày 1: 02/08/2014
7h : Tập trung đầu cao tốc LT-DG (bùng binh cuối đường Liên Phường). Cá gia đình tự ăn sáng trước
7h10 : Xuất phát
7h30 : Gặp nhóm không đi cao tốc tại quãng trống sau ngã ba Nhơn Trạch. Tiếp tục hành trình.
8h30 : Ghé Lam Sơn mua hải sản và ra thẳng bãi sau. (Có thể chọn Tháng 10 hoặc Biển Đông)
10h : Chương trình tắm biển, thưởng thức hải sản...
12h : Kêu thêm cơm dĩa, phần cho các bà cả, F1... khi nào muốn nghỉ thì về Chung cư OSC Land ngủ nghỉ. Đặt cơm ở quán hoặc tự tay làm cho bữa GALA tối sẽ bàn tính tiếp. Ở OSC có căn hộ 3 phòng ngủ có phòng khách lớn vừa cho nhóm.
Ngày 2: 03/08/2014 Có thể đi Khu DL Hồ Mây, cafe, tắm biển, hồ bơi tại OSC tùy theo gia đình. Trưa về đảo Gò Găng-Long Sơn ăn trưa, nghỉ ngơi tàn tàn về Danh sách gồm:
1. SJW..........................................2L+3N
2. Dungprevia...............................2L+1N
3. Tamtany..................................>2L
4. Mapileng...................................1L
5. Thich Du Lich
6. Bác Tấn
7. Bác Tạo máy lạnh
8. Bác Thaiquan - LS400
9. Bác Tường - LS400
10. Bác Toyota Cresta - Accord Club
11. Gauxam
12. Do le tuan.............................1L
14. Xevoico...................................1L
15. nguyensg................................1L
Mời các bác góp ý thêm...

—---–-----------------------------------------------------------
Kính thưa các bác,
Lý do:
+ Nhân việc gặp gỡ các bác trong các tiệc nhậu có nhiều ý kiến về việc offline
+ Cũng như lâu rồi anh em mình bị cuốn hút theo công việc, mỗi người một cảnh, mỗi sở thích, thời gian rảnh rỗi khác nhau.
+ Previa club cũng có nhiều gương mặt mới, các cựu binh cũng chẳng có dịp giao lưu chung
+ Bà cả cũng không có dịp gặp và 888
+ Các F1 thì cũng lâu không gặp & cũng sắp hết kỳ nghỉ hè
+ V2 mới, V2 độ, sửa nhiều mà không có dịp khoe…
+ …
Nói chung là cả 1001 lý do nên em lập thớt này xin ý kiến để tổ chức offline kiểu mới tí:
  • Chọn 2 ngày cuối tuần đi Vũng Tàu: Chơi, ăn, nghỉ
Ngày 1: sáng đi, ra biển tắm hoặc đi cáp treo lên Hồ Mây. Xong về nhận nơi nghỉ. Tối GALA ở quán
Ngày 2 tắm biển, tắm hồ. Trưa trả phòng về Gò Găng ăn, tàn tàn về​
  • Đi dịp lễ 3 ngày đi Vũng Tàu: Ăn, chơi, nghỉ
Ngày 1: sáng đi, ra biển tắm. Xong về nhận nơi nghỉ (đặt biệt thự hoặc căn hộ có hồ bơi cho nó hoành + rẻ). Tối GALA ở biệt thự hoặc qua Gò Găng
Ngày 2: Chơi cáp treo, hoặc làm tour về hướng Long Hải/Hồ Cốc hoang sơ
Ngày 3: Tắm biển, hồ bơi, tàn tàn về​

Tại sao em chọn Vũng Tàu:
  • Hiện nay đang là mùa mưa nên ngại những tour khám phá, đi đảo ở miền Tây.
  • Hướng Đà Lạt thì đường vẫn còn tệ, mưa thì buồn hơn.
  • Hướng ra Phan Rang, Nha Trang thì QL1 cũng đang là công trường.
  • Các nơi du lịch khác thì cũng đông đúc, chặt chém…
  • Các bác không đủ thời gian vẫn có thể sắp xếp ra chơi cùng 1, 2 ngày.
  • Dễ dàng đi tiền trạm, chuẩn bị trước tốt hơn việc ăn ở.
  • Khi ở Biệt thự hoặc căn hộ thì thoải mái, tiện nghi như ở nhà, có thể giảm chi phí ăn uống, ngon theo ý thích, không bị chờ đợi, chặt chém.
  • Em đưa một số thông tin về căn hộ, biệt thự:
    1. Căn hộ seaview rẻ nhưng không có hồ bơi, ra bãi sau phải đi xe. Giá 1,5tr-3PN
    2. Căn hộ OSC land 3*, có hồ bơi, đi bộ ra biển 5’. Giá 2,2tr-3PN. Gia đình em sẽ ở đây.
    3. Căn hộ Sơn Thịnh ngay bãi sau. Giá 2,5tr-3PN
    4. Biệt thự từ 3PN-6PN, giá 4tr-8t
Mời các bác ném đá, quăng gạch… gấp gấp để dễ chuẩn bị

Danh sách tham gia:
1. SJW..........................................2L+3N
2. Dungprevia...............................1L+1N..............option 1.........9-10/08..............Biệt thự
3. Tamtany....................................>2L
4. B_O_S_S
5. Congtuyen................................2L+2N
6. Tieuho123.................................2L+1N..............option 2.........#10-18/07..........OCS 3*
7. 7cho (Innova thần thánh)..........Tự xử

Chỉnh sửa cuối:
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Thứ 7,CN tuần sau 19,20/07 đi đi anh.
Tuần sau ông Tâm đi Binh Ba chung với một số bác rồi. Cách khoảng vài tuần để có thời gian chuẩn bị.

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Xe em chưa ngon mấy bác ơi, còn bị lỗi đèn Check với máy điều hòa buổi trưa nắng là hàng ghế 3 chịu không nổi, đã gắn quạt giải nhiệt phụ mà không đc, chắc phải làm dàn nóng phụ như xe của mấy Bác quá

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
phải mấy đại ca này lên tiếng mới xong nè

em đăng kí ngay, theo các anh thì ngon bổ rẻ khỏi phải lo ;)

Bác nào có xe còn chưa ngon chỗ nào mang đi xong về là ngon luôn

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Xe em chưa ngon mấy bác ơi, còn bị lỗi đèn Check với máy điều hòa buổi trưa nắng là hàng ghế 3 chịu không nổi, đã gắn quạt giải nhiệt phụ mà không đc, chắc phải làm dàn nóng phụ như xe của mấy Bác quá
Đi xe bỏ sửa, tháp tùng đi với Bình

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Cám ơn Bác Bình, chắc để dịp khác Bác ơi, lo con xe cho ngon cái đã. Chiều nay phát hiện thêm bịnh mới nữa: bật công tắt lên đề máy, rơ le gỏ cạch cạch mà cái đề im ru không nhúc nhích, đề 4 lần vẫn vậy, mặt em xanh như tàu lá, nghỉ chuyến này chắc nằm đường, hên sao đề thêm cái nữa thì được, vụ này là bị gì vậy các bác? mà xe em đề sao bị nhựa nhựa giống bình yếu quá, kg biết tại cái bình hay tại cái đề nữa, hic hic. Bác nào biết vụ này kíu em với. Thanks các bác!

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Cám ơn Bác Bình, chắc để dịp khác Bác ơi, lo con xe cho ngon cái đã. Chiều nay phát hiện thêm bịnh mới nữa: bật công tắt lên đề máy, rơ le gỏ cạch cạch mà cái đề im ru không nhúc nhích, đề 4 lần vẫn vậy, mặt em xanh như tàu lá, nghỉ chuyến này chắc nằm đường, hên sao đề thêm cái nữa thì được, vụ này là bị gì vậy các bác? mà xe em đề sao bị nhựa nhựa giống bình yếu quá, kg biết tại cái bình hay tại cái đề nữa, hic hic. Bác nào biết vụ này kíu em với. Thanks các bác!
Rơ le đề nhảy mà không quay moto đề nổi phần lớn là do bình yếu đó bác