Tập Lái
Re:Ôi Campuchia, nước da đen xì, hàm răng trắng nhách

Đợt trước em đi Cam, cũng nhiều chuyện buồn cười lắm. Ở Phnompenh em thuê xe máy mà người ta hỏi Passport nước nào, nghe Việt Nam là người ta từ chối ngay. Hỏi ra thì mới biết là do dân Việt Nam ta qua đó thuê xe rồi ... đem về VN luôn, hộ chiếu thì vứt luôn (vì làm lại tốn có 3tr). Còn ở Sihanouk thì thuê xe vô tư

Hạng C
14/1/12
862
61
28

sao ky vay bac, ben do em thue xe may di tu do thoai mai lam. vi dan ben cam cung hien va cung rat men khach nhat la VN minh.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43

julianlinh nói:
Đợt trước em đi Cam, cũng nhiều chuyện buồn cười lắm. Ở Phnompenh em thuê xe máy mà người ta hỏi Passport nước nào, nghe Việt Nam là người ta từ chối ngay. Hỏi ra thì mới biết là do dân Việt Nam ta qua đó thuê xe rồi ... đem về VN luôn, hộ chiếu thì vứt luôn (vì làm lại tốn có 3tr). Còn ở Sihanouk thì thuê xe vô tư

Toàn thế giới đều sợ dân VN !!! từ Á sang Âu ...

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113

aaw nói:
julianlinh nói:

Toàn thế giới đều sợ dân VN !!! từ Á sang Âu ...
Buồn thật...đi dâu cũng bị người ta khi dể..

Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Em qua đó thì Thổ địa bảo: Đừng nói mình là người Việt Nam, nói là người Thai hoặc Campuchia, sinh ra bên USA nên chỉ nói tiếng anh.
Người dân họ nói:
1. Campuchia có cái Hồ Tonlesap là trữ lượng Cá lớn nhất Châu Á. Người Việt mình chiếm hết cả Hồ đánh bắt cá.
2. Bộ đội mình qua đó giúp dân Cam, nhưng có một số thì "pằng chéo" con gái người ta rồi bỏ.
3. Giờ vào Chợ lớn nhất tại Phnom Pênh, các sạp buôn bán đồ phần lớn Chủ là người Việt.
Em nghe cũng có lý nên tùy cơ ứng biến.
Có mấy cái hình định up lên ké Bác Chủ Thớt.

Hạng B2
24/9/11
171
4
18
42
Thanks chủ thớt ,bài viết rất hay và sinh động
Em chuẩn bị đi Cam nên lò mò sao được lọt vào đây..