Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Chủ nhật tuần trước em cho con đi công viên nước đầm sen về là bắt đầu sốt ho ói ị chảy. Em nghi là nó bị uống nước trong hồ (toàn xút clo) nhưng thấy sốt hoài nên cho đi bviện.
thử máu xét nghiệm đã đời giờ bs ở đây kết luận là không tìm ra bịnh gì ?
Giờ vẫn đang sốt ban đêm, ị ngày 3 lần phân nhầy nhớt, ho ói đàm xanh thì thỉnh thoảng.
Tình hình này có nên đi saigon 1 chuyến không các bác? vì thấy ngày vẫn chơi bình thường tuy hơi nhõng nhẽo hơn bình thường.
Bác nào biết cách đọc cái kết quả xn thì tư vấn giúp em với:
xét nghiệm phân:

Xét nghiệm máu lần 1:

Xét nghiệm máu lần 2:

siêu âm bụng:

Xquang:

Hạng D
14/8/09
1.278
3.641
113
41
Biên Hoà
Em không phải bác sĩ, có 1 ít kiến thức y khoa, chuyên này lại không thể chém gió. Haizz !
Theo ý kiến cá nhân em: Con bác có khả năng bị trúng nước, nghĩa là cơ thể ngâm nước nhiều quá, cộng với đầu trần đi nắng, nên bị cảm mạo.
Bác thử chữa cách này nhé (nếu đỡ thì tốt): Bác mua lá xông vê xông cho cháu. Ép nó xông đến khi lá còn ấm ấm. Rồi lấy nước lá đó đem tắm. Bác nhớ cho 1 giọt dầu thôi nha, cho nhiêu nó bị lạnh lại run câm câp thì khổ.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Theo sơ bộ bác nói là ói, đi cầu phân có đàm nhớt + nóng sốt thì theo e dự là : nhiễm trùng tiêu hóa (do e thấy có triệu chứng lâm sàng là sốt + phân đàm nhớt),còn rối loại tiêu hóa bình thường thi ko gây sốt và đi phân đàm nhớt. Bác nên đến những trung tâm xét nghiệm lớn để có kết quả một cách chính xác. Như E.Coli cũng là một dạng vi khuẩn đường ruột mà khi nhiễm phải cũng gây ra các triệu chứng như bác nói