Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
RE: -OTC chơi Tennis bằng vợt loại gì ?

em dùng 1 cặp prokennex destiny 265gr. mặt 110. dây 18-20. sức căng 24-30.

Trước giờ em đã dùng prince thunder lite, hornet, babolat strike, head L3. Nhưng cuối cùng chỉ Prokennex có vẻ hợp nhất.

Dây thì chỉ đánh được loại Price Synthetic Gud 17 vàng (trơn). Các loại dây khác đánh banh k đi.

Vợt này sẹc và font ok vì dài 27.5. Đứng lưới hơi chậm. Tại vợt :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/07
1.083
0
36

-mai em đi off 3 miền rồi, 4/5 mới về bác ạ
- Em cũng babolat bác ạ, đời đầu, weight: 280g. Già rồi, thật ra k nên chơi vợt này. Nhưng em oánh vợt trợ lực không được, hơn nữa chỉ cầm cho người ta ...sợ thôi:D:D chứ đánh được bao nhiêu đâu
-@all: Theo em mình cứ phải thử các loại vợt để xem loại nào oánh vừa tay mình là đươc (cũng như thử mắt kính vậy thôi). Không nhất thiết phải vợt xịn (mắc tiền) là oánh hay đâu.
Mà cũng đừng thấy người ta đánh hay rối lại bắt trước mua vợt giống người ta là không đúng. Vì cây vợt đó đâu biết tay mình thế nào (có bị trấn thương hay không?lực ra vợt như thế nào), lối oánh ra sao ( phông hay lưới, líp hay tạt...).
Các bác cũng cần chú ý nhất là vấn đề chấn thương khi mua vợt, vì mình chỉ tập luyện cho vui và có sức khoẻ là chính. Đành rằng chấn thương chủ yếu là do kỹ thuật nhưng nguyên nhân do vợt cũng không phải là nhỏ
Tóm lại nhiều khi oánh mà cứ bị thua và chấn thương thì ..."tại vợt":D nhiều khi cũng chả oan cho nó đâu. Nếu cây vợt đó mà biết nói thì nó sẽ trả lời các bác là ..."tại ông không biết chọn vợt đấy chứ":D:D
Kính các bác!! có gì sai cứ ...chọi đá nha, đừng bắt phạt
em chịu không nổi
Trích đoạn: otobienhoa

-Kakaka may là các bác kia nhường em đó bác Gìa ơi,chứ tay em vẫn thế có lên to thêm tí nào đâu,trong OTC em vẫn sợ bác nhất nên bác cho phép em được đánh đồng với bác nhé ;),mình làm thùng ken cho anh em uống hen,có thể 30/4 nay giao lưu ở Vtàu luôn nè bác,bác Vinh,Dawmgoodman dự kiến cũng về VT 30/4,bác cho em xin ý kiến ạ [8D].

-Chương Trình giao lưu Vtàu 30/4 :[link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=929292&mpage=1[/link]

-Ah mà bác Già tâm sự về vợt đi,bác chơi loại gì vậy ?

Hạng C
28/5/07
543
34
28

Trích đoạn: ice_kool

em đang xài Wilson Kfactor KSix-One Team, headsize 95, nặng 295gr, dài 27inch, dây 27kg

Ngoại hình: thiết kế rất đẹp, màu sắc bắt mắt

Ưu điểm: đánh phong rất đã, backhand rất đầm, forehand tuyệt vời, cắt bóng rất xoáy, bắt lưới cực chuẩn, smash cực mạnh, serve cực hiểm

Nhược điểm: em ko fải Fed nên chưa đánh được mấy cú đó:D:D:D

Các bác bít ai đang bán cây này thì nhắn em với nhá, thanks các bác nhìu nhìu.........

Em hỏi thiệt tình , bác thấy dùng cây này sao? Em đang tính thửa 1 cây

Hạng B2
3/12/07
475
14
28
SOC TRANG

@yeucar: từ trước đến giờ em đánh cả chục cây, Prince, DunLop, Head, Babolat pure Control, Wilson proRock, proTour, proStaff, nCode, em thấy cây này đánh được nhất.

Kinh nghiệm của em là mượn vợt đánh thử, đánh trên 3 trận, cảm thấy được mới mua chứ lúc trước em cứ thấy cây nào vừa đẹp vừa nặng là mua, mua vợt mới đánh ko được bán lại toàn lỗ, nên giờ mua vợt cũ, có thể đánh thoải mái được, bán lại cũng lời:D:) vợt mới đánh mạnh sợ trầy, tiếc lắm:mad:[&:][8D]

CN này em đánh giải bên TTVNOL, nếu thua sớm thì em chạy ra sân đưa vợt cho bác đánh thử:):);):)

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

Trích đoạn: otobienhoa

-Nếu bác Sagitarius234 giao lưu Vtàu được em xin được hầu bác 1 thùng luôn,máu máu :D .Mà bác chơi vợt gì vậy ?
dự kiến sẽ ra bãi Thùy Dương - Long Hải, đi về trong ngày 1/5 nên không biết có giao lưu được không. đến hôm đấy sẽ liên lạc với các bác.
hiện em đang dùng cặp Babolat , mặt 104cm2, 265gam, cán ngắn. cảm giác : bắt lưới tốt, nhẹ, dễ xoay sở, vợt ít chấn động.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
RE: -OTC chơi Tennis bằng loại vợt gì ?

Bác CAP khỏe quá ,sử dụng tới L3,L4 lận hả . Hồi trước em có dùng qua HEAD L2 nhưng thấy hơi quá sức nên bây giờ chuyển qua HEAD L1 và thấy dánh rất thoải mái .Phông lưới dều OK.
Trích đoạn: CapnTennisFan

Trước đây em cầm cây Head Radical L4, khá nặng và string pattern 18/20, bắt luới khá tốt, độ control khá chuẩn, đánh điểm rơi tốt, nhưng đánh cuối sân thì ôi thôi rồi luôn, chỉ đưa đồ thôi, vì bóng mà em có cố thì cũng chỉ lưng lửng trong service box và làm bia cho đối phương bắn, bóng ít đi lắm vì dây dày quá. Nên hiện nay em đã chuyển qua Head Flexpoint L3, nặng 295g, balance 320, string pattern 18/19, độ control ít hơn, nhưng bóng có thể đi sâu được, vì cũng khá nặng nên bám lưới không được linh hoạt lắm.
Về dây thì em chơi Ashaway dâỵ dọc 25.5 kgf, dây ngang 24.5.

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn
RE: -OTC chơi Tennis bằng loại vợt gì ?

Tay các bác khỏe thật, em thì chịu :(:(:( truớc đây em cầm cây vợt cũng nặng lắm nhưng từ lúc bị elbow đến giờ thì cái tay của e nó thua, hình em nó đây, ko biết có bác nào giống em ko :( ? Giờ thì vợt của em có 250 gr, lưới thì đan có 24 kg chán thật ;)

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113

Nhớ chứ bác, thấy chương trình 30/4 của bác em ham quá, nhưng do "hoàn cảnh" hộ đê nên ko ra được, mấy tuần nay chưa thấy mặt cây vợt đâu cả;)
Trích đoạn: Audi_Q7

Em thì em đang dùng vợt Willson-nFury, em thấy cây này giao banh tốt và bắt lưới OK. Các bác 30/4 gặp ở Vũng Tàu quê em chúng ta cùng nhau tỉ thí nhé xem vợt của ai oánh ngon hơn.he..he..he:D
@Dennis: bác còn nhớ em không? bạt nơ của bác đây.