Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
RE: -OTC chơi Tennis bằng vợt loại gì ?

Thấy đê là mừng rùi Bác Dennis :D.
Em cũng bị elbow nè Bác F1, em xài cây vợt Z-lite cũng có 255gr thoai, đan 24.5kg, dây Prince xoắn 17, vậy mà có hôm đánh nhiều quá cũng đau lại.[&:]

Hạng B2
12/1/08
135
0
0
tp hcm

theo em bác nên chơi K-FACTOR hay cùi cùi tí thì có O3, đánh sướng phết

Hạng D
14/6/05
1.590
3.887
113
Đồng Nai

E thì tập tành nên dùng wilson Nxis-two. 284 gram,27 inch, string 16-19. Đánh hoài vẩn dở :):)
Em ngoài lề tí: Các pác cho e hỏi là e vừa mới mỗ "ruột thừa" xong thì phải nghĩ chơi tennis trong bao lâu ?:(:(:(:(
Mây hôm nay nằm nhà buồn quá, hỏi BS thì cứ ậm ừ, ông thì nói 3 tháng, ông thì nói 6 tháng ........:(...... buồn quá.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com

Khoảng 3 tháng thì bác vận dộng nhẹ như di bộ ,từ chậm tới nhanh . con phải nghe ngóng cơ thể xem sao rồi mới qua chạy ,lại từ chậm tới nhanh .....Tới khi cường dộ vận dộng như chơi tennis mà bác thấy dược thì vô sân .Mà bác mổ hở hay nội soi .Ngày trước em mổ nội soi sạn thận củng phải 3 tháng mới dám chơi lại dó.

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO

Em thì đang chơi cây Babolat Andy Rodick nặng 315g, dài 27 in, mặt thì 100 in''.

Ưu: Phù hợp vói lối đánh chuyên PHONG của em . đánh cú rất hiểm (nếu có đủ lực).

Khuyết: sẽ hơi nặng khi bắt lưới, di chuyển thiếu linh hoạt, bửa nào yếu thì coi như thua te tua!

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Có đi xem film hôm trước thì hôm sau mới yếu nhe em;), đùa tí:D. Em đánh phông là hay nhất rùi
Nói chung lựa chọn trọng lượng vợt phù hợp với lối đánh và sở trường là tốt nhất. Theo em đánh phông thì có thể chọn lựa vợt nặng tí, nếu lưới thì vợt nhẹ dễ dàng xoay sở.:)

Hạng D
14/6/05
1.590
3.887
113
Đồng Nai

Cám ơn pác nhiều.
Số e nó sao ấy, cả mỗ nội soi và mỗ hở. Nghe có thảm kg chứ. Bệnh viện đa khoa Đồng Nai ấy.
Gây mê mỗ xong, tỉnh dậy e thấy mỗ bụng e lung tung hết.:(
Nghe Bs nói là lúc đầu mỗ nội soi, đục e ba lổ. Sao đó do to quá hay dính gì đó tiếp tục mỗ hở. Tổng cộng bụng e có 5 lổ. Nội soi 3 lỗ, mỗ hở một đường dài và 1 lổ đặt ống dẩn lưu.:(:(:(
Vậy là e phải gác vợt ít nhất 3 tháng rồi.

Trích đoạn: Langtugia1988

Khoảng 3 tháng thì bác vận dộng nhẹ như di bộ ,từ chậm tới nhanh . con phải nghe ngóng cơ thể xem sao rồi mới qua chạy ,lại từ chậm tới nhanh .....Tới khi cường dộ vận dộng như chơi tennis mà bác thấy dược thì vô sân .Mà bác mổ hở hay nội soi .Ngày trước em mổ nội soi sạn thận củng phải 3 tháng mới dám chơi lại dó.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com

Chưa chắc là Bs dở dâu bác. Lúc mình di mổ Bs cũng có nói trước nếu nội soi không xong thì phải mổ hở . mà mổ hở thì tuy lâu lành nhưng vết khâu rất chắc sẽ ít bị biến chứng như nội soi .Cứ tịnh dưỡng di bác rồi chơi dâu muộn .Chúc bác khỏe.
Sorry mấy bác em hơi lan man quá.
Trích đoạn: peace

Cám ơn pác nhiều.
Số e nó sao ấy, cả mỗ nội soi và mỗ hở. Nghe có thảm kg chứ. Bệnh viện đa khoa Đồng Nai ấy.
Gây mê mỗ xong, tỉnh dậy e thấy mỗ bụng e lung tung hết.:(
Nghe Bs nói là lúc đầu mỗ nội soi, đục e ba lổ. Sao đó do to quá hay dính gì đó tiếp tục mỗ hở. Tổng cộng bụng e có 5 lổ. Nội soi 3 lỗ, mỗ hở một đường dài và 1 lổ đặt ống dẩn lưu.:(:(:(
Vậy là e phải gác vợt ít nhất 3 tháng rồi.

Trích đoạn: Langtugia1988

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Có bác nào nghe đan lưới vợt loại lưới ruột Dê chưa ạ,nghe nói đánh đã lắm mà gía hổng đã tí nào,gía bằng cả cây vợt thì phải [8|]?

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Các bác cho em hỏi chút, trươc đây em đua đòi chơi cây prostaff 6.0 95, được khoảng hơn 1 năm thì thấy đau cổ tay, em chuyển qua Head liquid metal L3 đan dây Head xoắn (cụ thể là gì em không biết:D), đánh bóng có lực hơn nhưng cũng đồng nghĩa với việc banh bay ra ngoài rất nhiều. Hôm rồi em dùng thử cây Wilson của thằng bạn (Loại Djorkovic dùng) thì thấy cảm giác lại tốt như ngày nào, banh vào sân nhiều, chỉ có bắt lưới hơi mệt và đánh một hồi cũng hơi oải. Vậy nay nếu em vẫn sử dụng Head L3 nhưng thay bằng dây Ashaway thì có tăng topspin nhiều không, có giúp bóng vào sân nhiều không các bác, em thấy nhiều người chê dây ashaway dành cho ông già, em cũng thấy ngại ngại. Đúng là chán mớ đời, sao mấy đứa lượm banh hôm nào mình còn chỉ nó đánh mà bây giờ vào sân vụt mình không kịp nhìn banh:(