Hạng D
15/11/07
2.535
10.859
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
RE: -OTC chơi Tennis bằng vợt loại gì ?

Dây ASHAWAY sao lại là dây Ông già hả bác. Dây này hợp với người dánh líp nhiều vì rất ăn banh, dánh rất có cảm giác và dầm tay. Bác mà dan loại này rồi là không còn hứng dánh loại dây khác nữa dâu.

Hạng B1
27/3/07
77
21
8

Cho em đua đòi tý, em đang chơi cây Babolat Aero Drive đời 2006 300g, 100 sq in, dài 27 in, string 16 x 19 (Nadal đang chơi cây đời 2007, nặng 320g). Em cũng đã chuyển qua lại 1 số vợt, đến khi đánh cây này thì thấy khỏi phải lăn tăn, nó không nặng như mình cảm nhận ban đầu khi cầm vợt, khi vào banh thấy êm, điều khiển tốt, lưới thì em cũng tệ nhưng cũng đủ linh hoạt, serve & smash thì tuyệt lun, phông với em là các bác coi chừng đấy :D

Cây đời 2007 (Cortex) của Nadal

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Bác luckyT đánh cây này thì chắc còn trẻ và lực mạnh à nha,sắp tới OS có giải đơn bác nhớ sắp xếp tham gia nhé,hẹn gặp bác ;).

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: otobienhoa

-Có bác nào nghe đan lưới vợt loại lưới ruột Dê chưa ạ,nghe nói đánh đã lắm mà gía hổng đã tí nào,gía bằng cả cây vợt thì phải [8|]?

cái dây này, đang đánh mắc mưa, bỏ vào giỏ, tuần sau lấy ra chắc cả sân mất dép...:D:D

Hạng B2
8/1/08
220
0
0

Bác chơi pro thế. Đây chính xác là cây mà Roger Federer đang đánh đấy. :)
Bác ráng tìm chữ ký của Federer trên đó luôn cho nó máu. Nhưng hình như Roger chỉ đan 22 hay 23 kgf gì thôi.

Tập Lái
30/7/07
3
0
0

Trên cây vợt có chữ ký của Fed in chìm mà. Nói chung căng từ 25kg đến 27kg, mỗi lần tăng 1/2 ký khi căng vợt, đến 27kg thì đánh bóng mới vào sân :)) nên để đánh luôn

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Từ ngày học chơi Tennis đến nay, em thử nghiệm tùm lum loại vợt. Cuối cùng thì quyết đinh dừng lại ở babolat, em cũng bon chen show lên con hàng em mới thửa.

Hôm đánh thử thấy rất ưng ý vì vợt thử chỉ đan bằng dây kẽm thường (dây 17). Khi em lấy vợt thì lại quyết định đan 2 loại dây, thằng cu đan dây cà chớn, khi căng dây dọc ko đủ ký, khi chuyển sang đan dây ngang em mới phát hiện nên nó tăng thêm ký. Hậu quả là 2 loại dây với sức căng khác nhau, khi đánh dây dọc bị chạy khá nhiều, chắc phải cắt đem đi đan lại dây khác.

Babolat AeroPro Drive Cortex Racquets

Hạng B2
28/2/08
116
0
16
RE: -OTC chơi Tennis bằng loại vợt gì ?

Trích đoạn: CapnTennisFan

Trước đây em cầm cây Head Radical L4, khá nặng và string pattern 18/20, bắt luới khá tốt, độ control khá chuẩn, đánh điểm rơi tốt, nhưng đánh cuối sân thì ôi thôi rồi luôn, chỉ đưa đồ thôi, vì bóng mà em có cố thì cũng chỉ lưng lửng trong service box và làm bia cho đối phương bắn, bóng ít đi lắm vì dây dày quá. Nên hiện nay em đã chuyển qua Head Flexpoint L3, nặng 295g, balance 320, string pattern 18/19, độ control ít hơn, nhưng bóng có thể đi sâu được, vì cũng khá nặng nên bám lưới không được linh hoạt lắm.
Về dây thì em chơi Ashaway dâỵ dọc 25.5 kgf, dây ngang 24.5.
lưới 23,5 x 25 mới đúng Pro theo chú Fed bác ạ !
:D:D:D:D