Hạng B2
13/9/06
140
0
16
Mới tham gia vào 4rùm, hôm nay đọc bài này thấy lóe lên hy vọng cho dân ta đã nghèo lại còn bị mua xe đắt , pót lên cho các bác cùng thưởng thức

http://www2.vietnamnet.vn/kinhte/2006/09/611676/

Hạng B1
29/8/06
69
1
6
Sài Gòn
RE: Ôtô lại bắt đầu giảm giá

Post luôn bài này trên Thời Báo Kinh tế VN cho các bác cùng tham khảo. Mình nghĩ các hãng khác cũng phải nối đuôi theo Ford ngay thôi, nếu không tình hình bán xe T9 và T10 còn thê thảm hơn nữa vì mọi người đều chờ giá giảm.

link: http://www.vneconomy.com.vn/vie/index.php?param=article&catid=01&id=c97a84ad8432b9

Thị trường ôtô sẽ có đợt giảm giá mới?
Trước thềm Vietnam Motorshow với việc ra mắt một số mẫu xe mới cùng việc doanh số bán hàng của các hãng ôtô Việt Nam trong thời gian qua ảm đạm, khả năng có một đợt giảm giá mới rất dễ xảy ra.
...
Còn trước mắt, động thái giảm giá đầu tiên đã đến từ nhà sản xuất lớn thứ 2 tại Việt Nam là hãng Ford.

Edit: đậu lại cho vừa.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Giảm gía ô tô? Tại sao, hông biết, và hông muốn biết. Vui: NTD chắc chắn vui, cáng giảm cáng vui, sẽ giảm đến mức mua xe đúng với giá trị của nó. Buồn, người bán? Chưa chắc...Lâu nay lãi lắm rồi. Nhưng biết chắc vẫn có người buồn. Mà kệ :)
Bác Pica là em bác Pipo? Bác xem lại quy định post bài (Không nên post cả bài, chỉ cần tựa hay vài nội dung quan trọng, nhưng cần nhất là link của nó và cho nó đậu đúng chỗ nữa) Vui bác nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Thì các hãng thực chất đã giảm rồi nhưng không chính thức mà thông qua đại lý. Bây giờ ford giảm giá công bố đây mới là yếu tố quan trọng tạo hiệu ứng dây chuyền.

- Các hãng khác sốt ruột. Người tiêu dùng thì khi thấy giả giảm cũng chờ.. hhehehe thế là giá lại càng giảm. Hay rồi

Hạng B2
9/8/06
109
0
0
50
Vung tau

Thế lại phải chờ hả các bác, hy vọng người tiêu dùng được đối sử công bằng hơn ...

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Gía ô tô sẽ giảm 1 chút xíu để kích thích ng tiêu dùng thôi chứ em nghĩ nó kg giảm nhiều đâu,khó mà có bước đột phá được

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

xe giảm cho nhiều vào đường ko mở rộng kẹt cứng ngắt hic

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Hôm quá báo Pháp luật có đăng nguyên 1 trang " Việt nam sẽ là nước kẹt xe lớn nhất châu Á"....Đến lúc xe rẻ thật thì có lẽ lúc đó cũng hết đường mà đi...:D

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

Xe hơi càng nhiều thì giao thông nước ta mới chịu phát triển các bác à...
Thường thì ng ta có cơ sở hạ tầng đường xá tốt thì mới phát triển phương tiện giao thông được,tp mới có ít ô tô mà vấn nạn kẹt xe bây giờ đã ở ngoài tầm kiểm soát của các cơ quan chức năng,nếu mà ô tô nhiều nữa thì đường đâu mà đi hả bác?
Tại tp bây giờ làm 1 con đường còn chưa đâu vào đâu huống hồ phát triển nguyên cả 1 mạng lưới giao thông,khó lắm bác ơi,em nghĩ là chuyện không tưởng bác ạ