Hạng B2
19/10/11
202
49
28
Mời các bác xem đoạn clip dưới đây em vô tình xem trên youtube.
Theo em thấy thì trước đây, Peugeot chạy đầy đường, đặc biệt thì Peugeot 203, 403 hơi bị nhiều nhé
Peugeot thời bấy giờ cứ như là Toyota hiện nay vậy, đa số xe chạy trên đường là Peugeot không thôi
Volkswagen và Citroen cũng có nhưng ít hơn Peugeot
(Em xin các bác đừng nói về chính trị trong topic này nhé)

[tube]http://youtu.be/wHINUGxjRbY[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/1/11
285
123
43
47
Hay qua bác huubte đã tìm được cái clip thú vị này.
Peugeot có lịch sử 202 năm hình thành và phát triển rồi, ngày đó được nhiều xe ô tô ngoài đường và đường phố được sang trọng, được mang danh là Hòn-Ngọc-Viễn-đông cũng nhờ công đóng góp của hãng xe này.
:)

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Peugeot, Renault (taxi hơi bị nhiều), Citroen (xe 2CV thường thấy nhứt).
PG hồi đó gần những năm đầu 7x chiếc Cát Xăng Cát là đình đám nhứt.

Hạng B2
19/10/11
202
49
28
Em cố tìm thêm nhưng chỉ được mỗi clip này là rõ nhất, bác nào tìm ra nữa post cho mọi người xem với

Tập Lái
28/11/12
34
0
6
e thấy có nhiều xe đạp gắn máy Peugeot quá. Nhân tiện, em xin phép tường thuật lại 1 vài câu chuyện xoay quanh Peugeot vào những năm đầu thập niên 1950 tại Việt Nam.
Thời đó xe "Lơ" tức Peugeot là món đồ thể hiện đẳng cấp của giới công chức, tri thức và văn nghệ sỹ. Lúc đó, những gia đình nào giàu có mới có Peugeot để đi lại, vì giá trị của chiếc xe bằng cả một ngôi nhà.
Có rất nhiều câu chuyện kể về Pờ giô thời đó, như một ông cán bộ cỡ nhỏ dành dụm cả đời mua xe Peugeot rồi trùm khăn cất trong nhà không dám chạy
Chắc các Bác còn biết nhiều câu chuyện xoay quanh Peugoet vào thời đó hơn em. Vì thế, mong các Bác cùng chia sẻ.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Chuẩn_men nói:
e thấy có nhiều xe đạp gắn máy Peugeot quá. Nhân tiện, em xin phép tường thuật lại 1 vài câu chuyện xoay quanh Peugeot vào những năm đầu thập niên 1950 tại Việt Nam.
Thời đó xe "Lơ" tức Peugeot là món đồ thể hiện đẳng cấp của giới công chức, tri thức và văn nghệ sỹ. Lúc đó, những gia đình nào giàu có mới có Peugeot để đi lại, vì giá trị của chiếc xe bằng cả một ngôi nhà.
Có rất nhiều câu chuyện kể về Pờ giô thời đó, như một ông cán bộ cỡ nhỏ dành dụm cả đời mua xe Peugeot rồi trùm khăn cất trong nhà không dám chạy
Chắc các Bác còn biết nhiều câu chuyện xoay quanh Peugoet vào thời đó hơn em. Vì thế, mong các Bác cùng chia sẻ.
Bác biết tại sao em thích avatar PG không?
Cả một câu chuyện dài và buồn ... không muốn nhắc lại của em đó bác, :(:(

Hạng B2
19/10/11
202
49
28
[blockquote]Chuẩn_men

[/blockquote]Bác biết tại sao em thích avatar PG không?

Em biết rồi, bác có 1 mối tình liên quan đến chiếc Peugeot đúng hok?

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
huubte nói:
[blockquote]Chuẩn_men

[/blockquote]Bác biết tại sao em thích avatar PG không?

Em biết rồi, bác có 1 mối tình liên quan đến chiếc Peugeot đúng hok?
Lúc đó em còn nhỏ bác, đại gia đình có tình với nhiều chiếc (nhiều model luôn) chứ không phải 1 chiếc PG.