Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Chiều nay có việc nên em đi phà Cát Lái, cũng là lần đầu tiên em đi tuyến này. Mệt mỏi thoát được cảnh kẹt xe rồi cũng đến bến phà, mua vé xong ngồi nc chơi thì 1 chiếc Julie lao từ lề phải lên và chen vào khoảng trống giữa em và xe trước. Cũng bực nhưng mà thôi, kệ mịa nó vì trước sau gì mình với nó cũng xuống cùng chuyến phà sấp tới.

Sau khi xong công việc quay về, đang đợi mua vé thì thấy có xe vượt trái chạy vào lane ngược chiều mua vé rồi chạy lên đầu bên lane ngược chiều. Tiếp đó là liên tục xe này đến xe khác chạy vào lane ngược chiều để xếp hàng. Đáng nói là nhân viên ở đây vẫn bán vé bình thường cho các xe đó và không hề nhắc nhở gì . Đợi 2 lượt phà lên mình vẫn chưa đi được trong khi mấy xe đó lại đi ngay.

Đang bất bình thì với hàng xe ngược chiều bên trái thì quay sang kiếng hậu phải thấy từ xa có vài chiếc đang chen lên rồi kím chổ trống chen vô.
Phà Cát Lái không cần phải xếp hàng chờ ?!?!

Khi chuẩn bị xuống phà thì thằng Ỉn bên phải hạ kiếng giơ tay xin cho vô. Em không thèm nhìn nó luôn. Mịa! Trển mới xuống hả? Không có đâu kưng.

Bác nào thường đi tuyến này cho em hỏi các xe không xếp hàng mà chen vào lane ngược chiều đi như vậy là chuyện bình thường ở bến phà này hay là được đặc quyền riêng nào đó? Không có cơ quan chức năng nào giải quyết được việc các xe không có văn hóa chen ngang vào hàng như vậy sao?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/2/08
392
3
18
saigon
Em là em ếch cho vào, alo gọi xxx xuống ngay. Em chúa ghét cái thói đó. À mà bác đi đâu suốt 4 vùng chiến thuật vậy? từ Cà Mau, ra đến VT... em đi cũng không ít nhưng có lẽ thua bác. Bằng của em đang nằm ở Long Thành rồi, 3/10 em ra lấy.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Loại xe chạy vô lane ngược chiều, mua vé và qua hàng rào vô trong tạt trái đậu chờ phà là xe "ưu tiên" có giấy đó bác à. Có thể là xe KCN đi làm hàng ngày nên xin được GPƯT do sở GTVT ấp.
"Bực" là bực bọn chen lên đầu (phải, trái hàng đang xếp) rồi rúc vô đầu hàng của mình đó.

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
Jangnhut nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Bác nào thường đi tuyến này cho em hỏi các xe không xếp hàng mà chen vào lane ngược chiều đi như vậy là chuyện bình thường ở bến phà này hay là được đặc quyền riêng nào đó? </span>Không có cơ quan chức năng nào giải quyết được việc các xe không có văn hóa chen ngang vào hàng như vậy sao?

chính xác đó bác, bác mua vé tháng thì cứ phi ào ào vào đó chờ thôi

Hạng C
10/1/08
769
0
16
46
cõi bồng lai
vé tháng cũng phải xếp hàng bác ạ, trừ khi có giấy ưu tiên qua phà của Cục đường bộ cấp hoặc xe được ưu tiên

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Em đi xe công ty có vé qua phà ưu tiên nên có hỏi mua vé tháng cho tiện thì nhân viên bán vé bảo là kg có bán vé tháng.
Giấy ưu tiên thì có 2 loại :
loại thường và loại đặc biệt
Loại thường thì được ưu tiên kg xếp hàng nhưng phải mua vé
Loại đặc biệt thì kg phải mua vé nhưng qua phà Cát lái và phà Bình khánh vẫn bắt buộc phải mua vé còn về miền tây thì vô tư.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113
1 số xe "hộ đê" có quyền chạy thẳng luôn mà không cần xếp hàng lẫn mua vé

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Giấy ưu tiên phà OK lắm bác, mấy lần về quê vợ có nó đỡ phải chờ, cứ đi lane ngược chiều vô trong sân chờ, tụi bán vé đem vé ra cho mình thui

Hạng B2
14/7/11
214
70
28
Ủng hộ bác đã không cho chú Ỉn đó vô hàng. Nói chung, không nhường bọn chạy xe kiểu vô học đó.
Còn mấy xe chạy lane ngược chiều thì có 2 loại : Có giấy ưu tiên và có tiền ưu tiên.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Cách đây 2 tuần, em đi hướng Nhơn Trạch về TPHCM, đến đoạn gần phà, thấy hàng loạt các xe biển xanh, biển đỏ phi ào ào hướng ngược chiều, đã trễ chờ thêm tụi này càng trễ. Tức hơn là có 1 chú Captiva biển trắng phi vượt phải vào làn 2 bánh thay vì xếp hàng chờ, lên đến gần phà thấy bóng dáng xxx, chú ta tấp vào lề luôn, giả vờ mua 2 chai nước suối, uống 1 chai còn 1 chai mở nắp capô xem qua xem lại khỏang 5 giây, trút vô bình nước rửa kiếng luôn. Xong, quay ra phía sau, lấy cái nón 'xanh lá cây' để lên kính trước, leo lên xe chạy tiếp xuống phà trước. Em bực chú đó 1 thì bực 2 xxx đi môto đứng cách đó 50m mà giả như không thấy gì. Mịa chắc nhận ra đồng bọn cả, vô văn hóa thật