Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Kệ bọn chúng thôi bác, nhường tụi nó được thì nhường không được thì thôi. Bác đừng thay đổi hướng đi hay tốc độ khi thấy PKL vì rất dễ tai nạn. Tụi nào hổ báo đòi gây sự bác cũng đừng xuống xe, cần thì cài số vượt qua luôn. Em thấy lạ là xxx hiếm khi nào bắt đám PKL dù hầu hết đều vi phạm luật giao thông. Có lẽ tại lười đuổi, đứng một chỗ kiếm được nhiều bánh mì hơn.

Hạng B1
29/8/11
83
89
18
-Không lẽ ở VN mình không có luật nào chế tài bọn này sao...???. Vì chắc chắn nếu có chuyện thì 4B sẽ bị quy vào lỗi thần thánh "không giữ khoảng cách an toàn"...:3dnhiumay:

• Like
Reactions: i love BMW
Hạng B1
29/8/11
83
89
18
Vừa thấy nó trong gương chiếu hậu thì phải cầu an cho nó liền.
Nếu sau khi nó đã đi qua rồi mà mình chạy xe lên thấy đường xá phụ tùng xe và đồ đạc vương tứ tung thì mình chắc chắn phải cầu cho nó siêu thoát.
Mà em hỏi thiệt, các bác có mong thấy cảnh này sau khi có đoàn tôm đi mô tô vèo vèo qua không?
Ba mẹ cho nó tiền mua xe đi học thêm (xa nhà, sợ trễ học) mà không ngờ con nó cứ lén lấy xe đi thăm ông bà.

Nói hơi ác 1 tí chứ trong thâm tâm mình khi gặp việc này cũng....mong như vậy

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
tụi nó chỉ trỏ xe bác là để khoe chiến tích thoy " nảy a mới né cái xe đó đó ko thoy xúc đít nó oyyyy " , chứ ko làm j bác đâu . đi ql gặp tụi moto đi đoàn là e chờ cho nó đi hết cho lành , xui xui nó xoè vô mình cũg mất zui

• Like
Reactions: i love BMW
Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Bác nói bác vượt phải xe tải là chuyển lane rồi vượt đúng luật hay là bác vượt phải thật? Còn đám pkl kia nó chạy nhanh kệ nó. Đường mình mình cứ đi, nó chạy nhanh mkn. Vì mình chả làm được gì cả, dây vô có khi mang họa mất vui nữa. Mai mốt thấy nó ùn ùn vậy tốt nhất bác chạy chậm lại hoặc tấp vô cho lane trong cho nó qua hết đi. Chuyện xử phạt không phải của mình.
Em có biết một nhóm pkl chạy toàn 160km/h. Không hiểu sao mà chạy được như vậy.

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
Bác nói bác vượt phải xe tải là chuyển lane rồi vượt đúng luật hay là bác vượt phải thật? Còn đám pkl kia nó chạy nhanh kệ nó. Đường mình mình cứ đi, nó chạy nhanh mkn. Vì mình chả làm được gì cả, dây vô có khi mang họa mất vui nữa. Mai mốt thấy nó ùn ùn vậy tốt nhất bác chạy chậm lại hoặc tấp vô cho lane trong cho nó qua hết đi. Chuyện xử phạt không phải của mình.
Em có biết một nhóm pkl chạy toàn 160km/h. Không hiểu sao mà chạy được như vậy.
e cũng mê moto lắm nhưg ko thik vô nhóm hội vì thấy đi tour mà như đi chết , tụi nó hay có kiểu cố tình cập sát xe mình cho mình giật mình hoặc thể hiện là nhìu , chứ tour đàng hoàng ng ta vượt rất an toàn

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
e cũng mê moto lắm nhưg ko thik vô nhóm hội vì thấy đi tour mà như đi chết , tụi nó hay có kiểu cố tình cập sát xe mình cho mình giật mình hoặc thể hiện là nhìu , chứ tour đàng hoàng ng ta vượt rất an toàn
Vậy chứ có người nói đi mô tô được thả hồn theo các cung đường , đi ô tô chỉ chở được xác chứ ko chở được tâm hồn...phần nhỏ xíu trong đám đông!
Cái kiểu đi mô tô láu cá vậy bỏ hồn và mất xác có ngày , đừng nói là thả hồn .

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Mình cũng có chiếc pkl nhưng chạy như dream thôi. Không thích đi tour với đám đó vì thấy ớn quá. Vẫn còn yêu đời lắm hehe. Lâu lâu rủ vài anh em bạn bè đi tour xa xa chơi nhưng chạy đúng luật chứ không phóng bạt mạng. Nghĩ sao mà chạy nẹt pô ầm ầm mà nó không biết người ta ghét hay sao đó.