Hạng B1
31/1/13
75
344
68
Chú đưa giấy tờ là chính xác. Nếu không họ sẽ đưa cả xe lẫn người về phường xác minh lý lịch thân nhân của người lẫn xe, rắc rối nữa.
Làm rất đúng qui trình. Lỗi này của anh GTCC!
Vote cho Ngọt! ( nhưng lần sau không nên đậu làn đó, gây kẹt đường. Anh bị kẹt rất nhiều chỗ đó vì là làn quay đầu xe)
Cho mình hỏi anh Xanh là cứ xxx gọi vào là mình phải đưa giấy tờ hả anh? nếu mình ko vi phạm thì tại sao phải đưa? Đây đâu phải là kiểm tra hành chính mà xuất trình giấy tờ?

Hạng B2
23/8/11
171
91
28
Tóm lại là do ông nội Giao Thông Công Chánh vẻ biển báo rối rắm , CSGT lại ko ra gì khi canh me chổ hiểm ác này ,...Vô khúc này rồi ko còn đường nào đi , ngoài việc phải quay đầu ,...

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Cho mình hỏi anh Xanh là cứ xxx gọi vào là mình phải đưa giấy tờ hả anh? nếu mình ko vi phạm thì tại sao phải đưa? Đây đâu phải là kiểm tra hành chính mà xuất trình giấy tờ?
Ở đây anh em mình chưa tranh luận việc CSGT hay là XXX đã nhé.
Trong mọi trường hợp. Họ là người thực thi PL. Kiểm tra giấy tờ, chỉ là thủ tục hành chính. Khi khoác lên mình bộ đồ LÍNH.
1. Nếu ko suất trình, họ sẽ khép vào việc: chống đối, ko hợp tác.
2. Họ sẽ gọi NV phường tới, "áp giải " về phường. Có quyền tạm giữ 24 tiếng để xác minh giấy tờ tuỳ thân, giấy tờ xe thật giả ( gặp anh củ chuối nó bảo xác minh chưa xong, cứ ngồi đó, thì làm gì nhau)
Kiểu gì phần thiệt cũng về anh em ta.

Nên cư xử như anh Chủ thớt là rất chuẩn mực!

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Trước tiên tôi chúc mừng anh Ngọt đã không bị lập biên bản vì anh quá lẻo lự và mồm mép.

Với 1 người tài xế lái xe chuyên nghiệp như anh mà để rơi vào tình huống này rồi nhờ sự miệng lưỡi của anh (như một bà bán cá) để rồi sau đó lên đây khoe "chiến tích"

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Chú đưa giấy tờ là chính xác. Nếu không họ sẽ đưa cả xe lẫn người về phường xác minh lý lịch thân nhân của người lẫn xe, rắc rối nữa.
Làm rất đúng qui trình. Lỗi này của anh GTCC!
Vote cho Ngọt! ( nhưng lần sau không nên đậu làn đó, gây kẹt đường. Anh bị kẹt rất nhiều chỗ đó vì là làn quay đầu xe)
Hôm nay tôi thấy anh xanh hơi hồ đồ thì phải, không nhận ra sự mồm mép của anh Ngọt.

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nói thiệt Anh Ngọt chiến hơi bị yếu.
Có cam rõ ràng, cứ trình giấy tờ xin cái biển bản lỗi đi sai làn. Rồi mới chiến cho ra ngô ra khoai chứ.
Sau cái clip này cũng chưa triệt được tụ điểm này. A Ngọt trong tình huống này cũng yếu thế, ko giải quyết được vấn đề, chỉ chữa cháy cho chính Ngọt thui.

Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Về luật nói chung thì bác đi ko sai. Nhưng vô tình bác lại cản trở những người khác muốn quay đầu về lại hướng quận 1. Thay vì người ta ko phải chờ đèn thì người ta phải chờ bác đi người ta mới đc đi.
Nếu bác từng đi qua chỗ này rồi thì mới biết cái mũi tên cuối cùng chỉ quay đầu lại, chứ nếu bác mới đi lần đầu thì làm sao mà biết len đó chỉ cho xe quay đầu được tại trước khi đến vạch liền thì len đó vẫn cho xe chạy thẳng và vẹo trái và quay đầu (vẹo trái, đi thẳng thì phải chờ đèn)

Hạng B2
22/12/14
230
731
93
Trước tiên tôi chúc mừng anh Ngọt đã không bị lập biên bản vì anh quá lẻo lự và mồm mép.

Với 1 người tài xế lái xe chuyên nghiệp như anh mà để rơi vào tình huống này rồi nhờ sự miệng lưỡi của anh (như một bà bán cá) để rồi sau đó lên đây khoe "chiến tích"
Nếu là Bác trong trường hợp này, theo Bác sẽ phải làm thế nào?